சில தினங்களுக்கு முன் விழுந்த 135 ஆண்டுகள் பழைமையான மரம் மீண்டும் நடப்பட்டது

Taiping, Taman Tasik Taiping, Raaintree Walk பகுதியில் ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு விழுந்த 135 ஆண்டுகள் பழமையான மழை மரம் (Samanea Saman) வெற்றிகரமாக மீண்டும் நிறுவப்பட்டது. தைப்பிங் முனிசிபல் கவுன்சிலின் யாங் டி-பெர்டுவாவின் கூற்றுப்படி, நேற்று சான்றளிக்கப்பட்ட ஆர்பரிஸ்டுகள் (CA) மூலம் தொழில்முறை கண்காணிப்புடன் மரம் மீண்டும் நிறுவப்பட்டது.

சம்பவத்தன்று வீசிய புயலுடன் சாய்ந்த மரத்தின் அமைப்பில் ஏற்பட்ட ஏற்றத்தாழ்வு காரணமாக மரம் விழுந்ததாக கூறினார். எனவே, கவுன்சில் எப்போதும் மரம் காப்பாற்றப்படுவதை உறுதி செய்யும், சில மரங்கள் சீரமைக்கப்பட்டு வேர்கள் மற்றும் மண்ணுக்கு சிகிச்சையளிக்கப்படும் என்று அவர் இன்று ஆன்லைனில் MPT 2022 முழுக்கூட்டத்துடன் இணைந்து பேசும்போது கூறினார்.

மரம் மீட்கும் வரை 12 மாதங்கள் கண்காணிப்பு மற்றும் பராமரிப்பில் இருக்கும் என்றும் கைருல் அமீர் தெரிவித்தார். இதே நிலையில் மற்ற மரங்கள் விழும் அபாயத்தைக் குறைப்பதற்கான நடவடிக்கையாக, எதிர்காலத்தில் வேர் சிகிச்சைக்கு கூடுதலாக MPT தாங்கல் ஆதரவை வழங்கும் என்றார். இதற்கு முன், காலனித்துவ காலத்தில் இருந்து நடப்பட்ட ஒரே வகை நான்கு மரங்களும் விழுந்து விட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here