நாகேந்திரனின் மேல்முறையீட்டு மனுவை சிங்கப்பூர் நீதிமன்றம் இன்று விசாரிக்கிறது

சிங்கப்பூர்: மனநலம் குன்றியவர் என்பது இருந்தபோதிலும், மரணதண்டனையை எதிர்நோக்கும் மலேசியர் ஒருவரின் கடைசி முயற்சியான மேல்முறையீட்டு மனுவை சிங்கப்பூர் உச்ச நீதிமன்றம் இன்று விசாரிக்கிறது. இது அனைத்துலக  எதிர்ப்பைத் தூண்டியுள்ளது.

நாகேந்திரன் கே.தர்மலிங்கம் 2009 ஆம் ஆண்டில் உலகின் மிகக் கடுமையான போதைப்பொருள் சட்டங்களைக் கொண்ட நாட்டிற்கு ஒரு சிறிய அளவிலான ஹெராயின் கடத்தியதற்காக கைது செய்யப்பட்டு அடுத்த ஆண்டு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டார்.

மரண தண்டனையில் ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக பல முறையீடுகளை இழந்த பிறகு 34 வயதான அவர் இறுதியாக பல மாதங்களுக்கு முன்பு தூக்கிலிட திட்டமிடப்பட்டார்.

ஆனால், ஐரோப்பிய ஒன்றியம், ஐ.நா நிபுணர்கள் மற்றும் பிரிட்டிஷ் கோடீஸ்வரர் ரிச்சர்ட் பிரான்சன் ஆகியோர் அதைக் கண்டித்தவர்களில் அவருக்கு அறிவுசார் குறைபாடுகள் உள்ளன என்றதன் காரணமாக இந்தத் திட்டம் பரவலான விமர்சனத்தைத் தூண்டியது.

அவர் ஒரு இறுதி சட்ட மனுவை தாக்கல் செய்தார், இது அவர் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட பிறகு தாமதமானது. ஆனால் அது இன்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் தொடரும்.

2019ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு சிங்கப்பூரில் முதல்முறையாக மரணதண்டனை நிறைவேற்றப்படவுள்ள நிலையில், வெற்றிக்கான வாய்ப்புகள் மிகக் குறைவு என்றும், நாகேந்திரன் தோற்று விரைவில் தூக்கிலிடப்படலாம் என்றும் பலர் அஞ்சுகின்றனர்.

மேலும் மூன்று போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்களை தூக்கிலிட அதிகாரிகள் தயாராகி வருவதாக ஆர்வலர்கள் நம்புவதால், எதிர்காலத்தில் அவர் தூக்கிலிடப்படுவது முதல் தொடராக இருக்கும் என்ற கவலையும் அதிகரித்து வருகிறது. இன்றைய விசாரணையின் முடிவை நாகேந்திரனின் குடும்பத்தினர் ஆவலுடன் எதிர்பார்த்துள்ளனர்.

என்ன நடக்கப் போகிறது என்பதைப் பற்றி நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று அவரது சகோதரி சர்மிளா, பேராக்கின் தஞ்சோங் ரம்புத்தானில் உள்ள குடும்ப வீட்டில் இருந்து AFP இடம் கூறினார்.

எனது சகோதரனின் தற்போதைய நிலையை நினைத்து நாங்கள் மன அழுத்தமும் பயமும் அடைந்துள்ளோம். அவர் சிங்கப்பூர் அரசாங்கத்தை “தூக்கு மேடையில் இருந்து விடுவித்து அவருக்கு இரண்டாவது வாய்ப்பு கொடுக்க வேண்டும்” என்று வலியுறுத்தினார்.

உரிமைக் குழுக்கள் சிங்கப்பூர் மீது அழுத்தத்தை அதிகரித்து வருகின்றன. அம்னஸ்டி இன்டர்நேஷனல் ஆராய்ச்சியாளர் ரேச்சல் சோவா-ஹோவர்ட் இந்த மாதம் அரசாங்கத்தை “கொடூரமான” மரணதண்டனைகளை மீண்டும் தொடங்க திட்டமிட்டுள்ளதாக விமர்சித்தார்.

மரண தண்டனையை முழுவதுமாக ஒழிப்பதற்கான முதல் படியாக சிங்கப்பூர் மீண்டும் மரண தண்டனைக்கு தடை விதிக்கும் நேரம் இது என்று அவர் கூறினார்.

நாகேந்திரன் தனது 21வது வயதில் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைய முற்பட்டபோது, ​​சுமார் 43 கிராம் எடையுள்ள ஹெராயின்  – சுமார் மூன்று டேபிள்ஸ்பூன்களுக்கு சமமான ஹெராயின் தொடையில் கட்டப்பட்டிருந்ததை அடுத்து அவர் கைது செய்யப்பட்டார்.

அவருக்கு 69 IQ உள்ளது – ஒரு இயலாமை என்று அங்கீகரிக்கப்பட்ட நிலை – மற்றும் குற்றத்தைச் செய்ய நிர்பந்திக்கப்பட்டார் என்று ஆதரவாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

ஆனால், தூக்கு தண்டனையை நிறைவேற்றுவதற்கான முடிவை அதிகாரிகள் ஆதரித்தனர். குற்றத்தின் போது அவர் “அவர் என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்” என்று சட்டத் தீர்ப்புகள் கண்டறிந்ததாகக் கூறினர்.

போதைப்பொருள் கடத்தல் மற்றும் கொலை உட்பட பல குற்றங்களுக்கு மரண தண்டனையை சிங்கப்பூர் அமல்படுத்தி வருகிறது. மேலும் இது சிங்கப்பூரை ஆசியாவின் பாதுகாப்பான இடங்களில் ஒன்றாக வைத்திருக்க உதவியது என்று வலியுறுத்துகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here