பகாங் மாநிலம் முழுவதும் மேற்கொள்ளப்பட்ட போதைப்பொருள் ஒழிப்பு சிறப்பு நடவடிக்கையில் 3 நாட்களில் 447 பேர் கைது!

குவாந்தான், மார்ச் 1 :

பகாங் மாநிலம் முழுவதும் மேற்கொள்ளப்பட்ட போதைப்பொருள் ஒழிப்பு சிறப்பு நடவடிக்கையான ஓப்ஸ் தாப்பிஸில், போதைப்பொருள் விநியோகம் மற்றும் போதைப்பொருள் கைமாறும் இடங்கள் என கண்டறியப்பட்ட 246 பகுதிகளில் மேற்கொள்ளப்பட்ட நடவடிக்கையின் விளைவாக, 12 வெளிநாட்டவர்கள் உட்பட மொத்தம் 447 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பகாங் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையால் (JSJN) பிப்ரவரி 22 ஆம் தேதி முதல் 25 ஆம் தேதி வரையான 3 நாட்களில் மேற்கொள்ளப்பட்ட இந்த நடவடிக்கை, மாநிலம் முழுவதும் உள்ள 28 ஃபெல்டா பகுதிகளை உள்ளடக்கிய 11 மாவட்டங்களில் ஒரே நேரத்தில் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

15 முதல் 62 வயதுக்குட்பட்ட 434 ஆண்கள் மற்றும் 13 பெண்களை உள்ளடக்கிய போதைப்பொருள் விநியோகிப்பாளர்கள் மற்றும் போதைப்பித்தர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். இதுவரை மேற்கொண்ட கைது நடவடிக்கையில், இம்முறையே மிக அதிகமானோர் கைது செய்யப்பட்டதாக பகாங் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ரம்லி முகமட் யூசுப் தெரிவித்தார்.

“இந்த நடவடிக்கையின் விளைவாக, ஆபத்தான போதைப்பொருள் கடத்தல் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் 6 நபர்களை, ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் (ADB) 1952 பிரிவு 39B இன் கீழ் போலீசார் கைது செய்துள்ளனர், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர்களுக்கு கட்டாயமாக தூக்கு தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

“மேலும் பிரிவு 39A (2) ADB 1952 இன் படி மொத்தம் 11 நபர்கள், பிரிவு 39 A (1) ADB 1952 இன் படி மேலும் 32 பேரும் மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 12 (2) இன் கீழ் 60 நபர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

“இதற்கிடையில், பிரிவு 15 (1) (a) ADB 1952 இன் கீழ் மொத்தம் 278 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர், இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது RM5,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும். மற்றும் பிரிவு 39C இன் கீழ் மொத்தம் 55 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். ADB 1952 சிறைத்தண்டனை அல்லது பிரம்படி விதிக்க வழிசெய்யும் ”என்று அவர் இன்று பகாங் போலீஸ் தலைமையகத்தில் (IPK) நடந்த ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இந்த நடவடிக்கையில், போதைப்பொருள் வழக்குகள் உட்பட பல்வேறு குற்றங்களுக்காக காவல்துறையால் தேடப்பட்ட மொத்தம் 14 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர் என்று ரம்லி கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களிடமிருந்து 122.33 கிராம் சியாபு, 109.50 கிராம் ஹெரோயின், 72.96 கிராம் யாபா மாத்திரைகள் மற்றும் 11.76 கிராம் எரிமின் 5, கெத்தும் நீர் 48.75 லிட்டர் ஆகியவற்றை போலீசார் கைப்பற்றியுள்ளனர்.

மேலும் இந்த சோதனையில், “மொத்தம் RM11,250 ரொக்கம், RM56,000 மதிப்புள்ள 5 வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன, மேலும் நடவடிக்கை மூலம் பறிமுதல் செய்யப்பட்ட மொத்த சொத்துக்களின் மதிப்பு சுமார் RM91,628 என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது,” என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டில் சுமார் 40 ஆண்டுகளாகத் தொடரும் போதைப்பொருள் குற்றங்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (NGOs) உள்ளிட்ட உள்ளூர் தலைவர்களின் ஒத்துழைப்பை காவல்துறை கேட்டுக்கொள்கிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

போதைப்பொருள் துஷ்பிரயோக நடவடிக்கைகள் அல்லது நடவடிக்கைகள் பற்றிய தகவல் உள்ளவர்கள், 09-5051999 என்ற எண்ணில் பகாங் கன்டிஜென்ட் செயல்பாட்டுக் கட்டுப்பாட்டு மையத்திற்கு தகவலை தெரிவிக்கலாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here