மசூதிகள் மற்றும் சூராவுகளில் உள்ள நன்கொடை பெட்டிகள் திருடப்படுவது அதிகரிப்பதாக மலாக்கா போலீசார் தெரிவித்துள்ளனர்

மலாக்கா மாநிலத்தில் உள்ள மசூதிகள் மற்றும் சூராவில் நன்கொடை பெட்டிகள் திருடப்பட்ட வழக்குகள் குற்ற விகிதங்கள் அதிகரிப்பதற்கு பங்களித்துள்ளதாக மலாக்கா போலீசார் கூறுகின்றனர். இந்த ஆண்டின் முதல் இரண்டு மாதங்களில் இதுபோன்ற திருட்டுகள் 163% அதிகரித்துள்ளதாக இணை ஆணையர் டத்தோ வீரா அப்துல் மஜித் முகமட் அலி தெரிவித்தார்.

2021 ஆம் ஆண்டின் இதே காலப்பகுதியில் எட்டு வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது ஜனவரி மற்றும் பிப்ரவரி மாதங்களுக்கு இடையில் 21 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக மலாக்கா காவல்துறைத் தலைவர் கூறினார். 13 வழக்குகளின் அதிகரிப்பு ஒரு கவலைக்குரிய போக்கு. ஏனெனில் கைது செய்யப்பட்ட குற்றவாளிகளில் போதைக்கு அடிமையானவர் என்று நம்பப்படும் 15 வயது சிறுவனும் அடங்குவார்  என்று அவர் நேற்று கூறினார்.

இந்த வழிபாட்டுத் தளங்களில் உள்ள கமிட்டி உறுப்பினர்களை தினசரி அடிப்படையில் தங்கள் நன்கொடை பெட்டிகளை அகற்றவும், இதுபோன்ற திருட்டுகளைத் தடுக்க சிசிடிவிகளை நிறுவவும் போலீசார் கேட்டுக் கொண்டுள்ளனர் என்றார். இந்த வழிபாட்டுத் தளங்களால் ஏற்பட்ட இழப்புகள் இந்த ஆண்டு RM5,000 மட்டுமே என்றாலும் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

இந்த சம்பவங்களில் பெரும்பாலானவை தஞ்சோங் மின்யாக், பாடாங் தீகா, கண்டாங், தஞ்சோங் கிளிங், குவாலா சுங்கை பாரு, மஸ்ஜித் தனா மற்றும் அலோர் காஜா ஆகிய இடங்களில் நடந்ததாக டிசிபி அப்துல் மஜித் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here