போலி ஆவணங்களை சமர்ப்பித்ததற்காக 19 ஒப்பந்ததாரர்களை சபா MACC கைது செய்துள்ளது

கோத்த கினாபாலுவில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) சபா அலுவலகம், மாநிலக் கல்வித் துறைக்கு சுமார் 49 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்பிலான போலியான வங்கி அறிக்கைகளைச் சமர்ப்பித்ததாக சந்தேகத்தின் பேரில் 19 ஒப்பந்ததாரர்களை இன்று கைது செய்துள்ளது.

ஒரு ஆதாரத்தின்படி, 24 மற்றும் 53 வயதுடைய சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் காலை 10 மணியளவில் இங்குள்ள சபா எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் அழைத்து வரப்பட்டனர். சபா முழுவதும் உள்ள பல பள்ளிகளுக்கான டெண்டர்களைப் பெறுவதற்கான தூண்டுதலாக பொய்யான வங்கி அறிக்கைகள் சமர்ப்பிக்கப்பட்டதாக ஆதாரம் கூறியது.

சபா எம்ஏசிசி இயக்குநர் டத்தோ எஸ். கருணாநிதியை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​கைது செய்யப்பட்டவர்களை உறுதிப்படுத்தியதுடன் எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 பிரிவு 18 மற்றும் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 471 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகக் கூறினார்.

10 ஆண்கள் மற்றும் ஒன்பது பெண்கள் அடங்கிய அனைத்து சந்தேக நபர்களும் விரைவில் கோத்த கினபாலு சிறப்பு ஊழல் நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கருணாநிதி 2020 ஆம் ஆண்டில், சபா எம்ஏசிசி 39 ஒப்பந்ததாரர்களை இதே முறையைப் பயன்படுத்தியதாக நம்பப்படுகிறது. இதில் ஒப்பந்த மதிப்பு RM80 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருந்தது. கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, கடந்த ஆண்டு சபாவில் உள்ள சிறப்பு ஊழல் நீதிமன்றத்தில் 132 குற்றச்சாட்டுகள் கொண்டுவரப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here