அதிக கனமான பள்ளிப் பை பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண பள்ளிகளில் பாதுகாப்புப் பெட்டகம் (லாக்கர்கள்)

புத்ராஜெயா: பள்ளிக்குழந்தைகள் அதிக எடையுள்ள பள்ளிப் பைகளை எடுத்துச் செல்வதைத் தடுக்க, ஆரம்பப் பள்ளிகளில் பாதுகாப்புப் பெட்டகம் (லாக்கர்களை) 37.3  மில்லியன் செலவில் அமைக்க கல்வி அமைச்சகம் ஏற்பாடு செய்து வருகிறது.

முதல் கட்டமாக இரு நேரங்களாக இயங்கும் பள்ளிகளில் ஒன்று, இரண்டு மற்றும் மூன்றாம் ஆண்டு மாணவர்கள் இந்த திட்டத்தில் பங்கேற்பார்கள் என்று கல்வி அமைச்சர் ராட்ஸி ஜிடின் கூறினார். 10,662 வகுப்புகளில் மொத்தம் 323,186 மாணவர்கள் பயனடைவார்கள்.

இரண்டாம் கட்டம் அடுத்த ஆண்டு தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இரண்டு அமர்வுகளில் இயங்கும் பள்ளிகளில் நான்கு, ஐந்து மற்றும் ஆறாம் மாணவர்களை ஈடுபடுத்துவார்கள். ஒரு நேர பள்ளிகளில் பயிலும் மாணவர்கள் தங்கள் புத்தகங்களை தங்கள் வகுப்பறைகளில் மேசை டிராயரில் வைத்திருப்பார்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

கூடுதலாக, பள்ளிகள் தினசரி மூன்று முதல் நான்கு பாடங்களைக் கொண்ட கால அட்டவணைகளைக் கொண்டிருக்கும். மேலும் அவை வாராந்திர சுழற்சி முறையின்படி கால அட்டவணைகளைத் தயாரிக்கும் நெகிழ்வுத்தன்மையையும் கொண்டிருக்கும்.

பயிற்சிப் புத்தகங்கள் ஒரு பாடத்திற்கு இரண்டு என வரையறுக்கப்படும். ஒவ்வொன்றும் 80 பக்கங்களுக்கு மிகாமல் இருக்கும் என்று ராட்ஸி கூறினார். அதுமட்டுமல்லாமல், மாணவர்கள் அமைச்சகத்தால் வழங்கப்படும் செயல்பாட்டு புத்தகங்களை மட்டுமே பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்படுவார்கள். அதே நேரத்தில் பணிப்புத்தகங்களை குறிப்புப் பொருட்களாக மட்டுமே பயன்படுத்த முடியும்.

மாணவர்களை மையமாகக் கொண்ட கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் அணுகுமுறையைப் பயன்படுத்த ஆசிரியர்கள் ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். டிஜிட்டல் வடிவில் புதிய பாடப்புத்தகங்களைத் தயாரிப்பதை அமைச்சகம் தொடரும். இதுவரை மொத்தம் 692 தலைப்புகள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன.

கஃபா (குர்ஆன் மற்றும் ஃபர்து ஐன்) பள்ளி அமர்வுகளின் போது மாணவர்கள் பள்ளி சீருடைகளை அணிவதற்கு நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்குவதற்கு இஸ்லாமிய மேம்பாட்டுத் துறையுடன் (ஜாகிம்) அமைச்சகம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாக ராட்ஸி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here