சிறுநீரக நோயினால் பாதிக்கப்பட்ட மலேசியர்களின் எண்ணிக்கை கவலையளிக்கும் வகையில் இருக்கிறது

சிறுநீரக நோய் மலேசியாவில் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதுடன், பொது சுகாதாரப் பிரச்சனையாகவும் உள்ளது.

இது பெரும்பாலும் “silent-killer” என்று குறிப்பிடப்படுகிறது மற்றும் நாள்பட்ட சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் 5% பேர் மட்டுமே (CKD) தங்களுக்கு நோய் இருப்பதை அறிந்திருக்கிறார்கள்.

மலேசியாவில் நாள்பட்ட சிறுநீரக நோயின் பரவல் மற்றும் அதனுடன் தொடர்புடைய காரணிகள் குறித்து 2020 ஆம் ஆண்டு வெளியிடப்பட்ட நாடு தழுவிய மக்கள்தொகை அடிப்படையிலான  ஆய்வில், சிகேடி நோயறிதல் குறித்த விழிப்புணர்வு இன்னும் 5 % குறைவாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

சிறுநீரக செயல்பாட்டின் இழப்பு குறித்து மக்கள் இறுதி கட்டத்தில் அறிகுறிகளை உருவாக்கும் வரை அறிய மாட்டார்கள். அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்களுக்கு, குறிப்பாக நீரிழிவு நோய் மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ளவர்களுக்கு ஆரம்பகால ஸ்கிரீனிங், நோயின் முன்னேற்றத்தைத் தாமதப்படுத்த ஆரம்பகால தலையீட்டிற்கு முக்கியமானது. சிகேடியை கூடிய விரைவில் நிர்வகிப்பது முக்கியம். அதனால் நோயாளி பல ஆண்டுகளாக டயாலிசிஸ் அல்லது சிறுநீரக மாற்று சிகிச்சையின்றி எந்த விதமான இடையூறும் இன்றி வாழ்க்கையை வாழ முடியும் என்று மலேசியன் சொசைட்டி ஆஃப் நெப்ராலஜி தலைவர் பேராசிரியர் டாக்டர் அப்துல் ஹலீம் அப்துல் கஃபர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். .

Glomerular Filtration Rate (GFR) சோதனை எனப்படும் எளிய இரத்தப் பரிசோதனை மூலம், நிபுணர்கள் சிறுநீரகத்தின் ஆரோக்கியம், நாள்பட்ட சிறுநீரக நோய் (CKD) அபாயத்தை மதிப்பிடுதல் ஆகியவற்றை அறிந்து கொள்வர்.

சி.கே.டி ஆரம்ப நிலையில் இருந்தால், நோயின்  தாக்கத்தை தாமதப்படுத்தவும், நோயாளியின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்தவும் சில ஆரம்ப சிகிச்சைகளை அறிமுகப்படுத்தலாம்.

2011 ஆம் ஆண்டு தேசிய சுகாதாரம் மற்றும் நோயுற்ற தன்மை கணக்கெடுப்பில் 9.1% இருந்த சிகேடியின் பாதிப்பு 2018ல் 15.5 % அதிகரித்துள்ளதால், மலேசிய சிறுநீரகவியல் சங்கம் கவலை கொண்டுள்ளது என்றும் அப்துல் ஹலீம் சுட்டிக்காட்டினார்.

சிறுநீரக மாற்று சிகிச்சை தேவைப்படும் மலேசியர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது. அதே நேரத்தில் நாட்டில் இறுதி நிலை சிறுநீரக செயலிழப்புக்கு நீரிழிவு நோய் முக்கிய காரணமாகும்.

2018 ஆம் ஆண்டில் 8,431 புதிய நோயாளிகள் டயாலிசிஸ் பெற்றதாகவும், 2018 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் 44,136 நோயாளிகள் டயாலிசிஸ் செய்யப்பட்டதாகவும் மலேசியன் டயாலிசிஸ் மற்றும் டிரான்ஸ்பிளான்ட் ரெஜிஸ்ட்ரி தெரிவித்துள்ளது.

இறுதி நிலை சிறுநீரக நோய் (ESKD) நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை 2040 இல் 106,000ஐ எட்டும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இந்தச் சுமையால் சுகாதாரப் பாதுகாப்பு அமைப்புக்கு ஆண்டுதோறும் RM3.2 பில்லியன் செலவாகும்.

இந்த ஆண்டு உலக சிறுநீரக தினத்திற்கான விழிப்புணர்வு பிரச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக, மலேசிய நெப்ராலஜி சொசைட்டி சி.கே.டி அபாயத்தில் உள்ளவர்கள், குறிப்பாக நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ளவர்கள், தங்கள் குடும்ப மருத்துவரிடம் வழக்கமான ஜி.எஃப்.ஆர் சோதனைகளுக்குச் செல்வதை உறுதிசெய்யுமாறு அறிவுறுத்துகிறது.

உலக சிறுநீரக தினமான இன்று  (மார்ச் 10) அன்று, நமது ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்திற்கு நமது சிறுநீரகங்களின் முக்கியத்துவத்தைப் பற்றிய விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதையும், சிறுநீரக நோய் மற்றும் அதனுடன் தொடர்புடைய உடல்நலப் பிரச்சனைகளின் அதிர்வெண் மற்றும் தாக்கத்தையும் குறைப்பதையும் நோக்கமாகக் கொண்ட உலகளாவிய பிரச்சாரமாகும். இந்த ஆண்டு உலக சிறுநீரக தினத்தின் கருப்பொருள் “அனைவருக்கும் சிறுநீரக ஆரோக்கியம்” என்பதாகும்.

நாள்பட்ட சிறுநீரக நோய் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, பொதுமக்கள் https://www.facebook.com/MYBuahPinggang/ மற்றும் https://my.mykidneyjourney.com/ms-my/wkd ஐப் பார்வையிட ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here