அம்பாங் ஜெயாவில் 48 சரிவுகள் ‘மிகவும் ஆபத்தான’ நிலையில் உள்ளதாக தகவல்

ஷா ஆலம்: அம்பாங் ஜெயா நகராண்கைக் கழகம் (எம்பிஏஜே) பகுதியில் உள்ள 118 சரிவுகளில் நாற்பத்தெட்டு சரிவுகள் மிகவும் சிக்கலான வகையைச் சேர்ந்தவை. பழுதுபார்ப்பதற்கு கிட்டத்தட்ட RM100 மில்லியன் தேவை என்று சிலாங்கூர் மாநில சட்டமன்றத்தில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

இருப்பினும் மலேசிய பொதுப்பணி நிறுவனம் (இக்ராம்) போன்ற நிபுணர்களின் கண்டுபிடிப்புகளைப் பொறுத்துதான் செலவு இருக்கும் என்று மாநில நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர் Ng Sze Han கூறினார். தங்கள் பகுதியில் உள்ள சரிவுகளை மேலும் சரிசெய்வதற்கான ஆய்வை மேற்கொள்ள இக்ராம் நிறுவனத்திடம் உள்ளாட்சி அமைப்பு ஒத்துழைப்பைக் கோரியுள்ளது என்று இன்று சட்டசபையில் அவர் கூறினார்.

தொடக்கத்தில், MPAJ சரிவு பராமரிப்பு ஒப்பந்ததாரர்களின் குழுவை நியமித்துள்ளது, இதனால் ஆரம்ப பராமரிப்பு செயல்படுத்தப்படலாம் மற்றும் சரிவு தோல்வியின் ஆரம்ப அறிகுறிகளை உடனடியாக கவனிக்க முடியும் என்று கூறினார்.

குறுகிய காலத்தில், உள்ளாட்சி மட்டத்தில் வெள்ளத் தணிப்புக்கான திட்டங்கள் செயல்திறனை உறுதி செய்ய அதிகாரம் அளிக்கப்படுவதாக அவர் கூறினார். ஷா ஆலம் நகர சபையானது காலநிலை மாற்ற செயல் திட்டத்திற்கு ஏற்ப ஷா ஆலம் நிலையான நகர்ப்புற வடிகால் மாஸ்டர் திட்டத்தை செயல்படுத்துவதில் மத்தியில் உள்ளது என்று Ng கூறினார்.

மேலும், சுபாங் ஜெயா நகர சபை RM330,000 மதிப்பீட்டில் 11 பகுதிகளில் வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை அமைப்பை நிறுவி வெள்ளத் தொடர்பு திட்டத்தை செயல்படுத்துகிறது. உள்ளூர் அதிகாரிகள் எதிர்காலத்தில் வெள்ளத்தைத் தணிக்க பொருத்தமான தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்த ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here