மலேசியாவில் 12 வயதுக்குட்பட்ட 190,000 புகைப்பிடிப்பவர்கள் இருப்பதாக ஆய்வு தெரிவிக்கிறது- சுகாதார அமைச்சகம்

12 வயதுக்குட்பட்ட 188,020 குழந்தைகள்  சிகரெட் மற்றும் இ-சிகரெட்டுகளை புகைப்பதாக முந்தைய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. இது 2016 இல் பொது சுகாதார நிறுவனம் (PHI) நடத்திய மலேசிய இளம் பருவத்தினரிடையே புகையிலை மற்றும் மின்-சிகரெட் ஆய்வின் (Tecma) கண்டுபிடிப்புகளின் அடிப்படையில் இது அமைந்துள்ளது.

மக்களவையில் திங்கள்கிழமை (மார்ச் 21) சான் ஃபூங் ஹின் (PH-Kota Kinabalu) எழுப்பிய கேள்விக்கு எழுத்துப்பூர்வமாக பதிலளித்த சுகாதார அமைச்சகம், “மொத்தம் 125,714 குழந்தைகள் வழக்கமான சிகரெட்டுகளையும், மொத்தம் 62,306 இ-சிகரெட்டுகளையும் புகைத்தனர்.

புகைப்பிடிக்கும் 12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளின் மதிப்பிடப்பட்ட எண்ணிக்கையையும், அத்தகைய பொருட்களை அவர்களுக்கு விற்பனை செய்வதைத் தடுக்க என்ன செய்யப்பட்டுள்ளது என்பதையும் அறிய சான் விரும்பினார்.

Tecma ஆய்வைத் தவிர 18 வயதுக்குட்பட்ட 32,170 இளைஞர்கள் புகைப்பிடிப்பவர்கள் என்பதை வாய்வழி ஆரோக்கியம் குறித்த தனி ஆய்வின் கீழ் வருடாந்திர சோதனை திட்டங்கள் வெளியிட்டதாக அமைச்சகம் குறிப்பிட்டது.

ஆய்வின் அடிப்படையில் 2018 இல் மொத்தம் 18 வயதுக்குட்பட்ட 6,110 இளைஞர்கள் புகைப்பிடிப்பவர்களாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. 2019 இல் 13,426; மற்றும் கடந்த ஆண்டு 12,634. இருப்பினும், வீட்டு அடிப்படையிலான கற்றலைத் தொடர்ந்து 2020 மற்றும் 2021 இல் இந்த திட்டம் நிறுத்தப்பட்டது என்று அமைச்சகம் மேலும் கூறியது.

தற்போது, ​​புகையிலை பொருட்களின் விற்பனை கட்டுப்பாடு, புகையிலை பொருட்கள் கட்டுப்பாடு சட்டம் 2004ன் கீழ் நிர்வகிக்கப்படுவதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. 18 வயதிற்குட்பட்டவர்களுக்கு புகையிலை பொருட்களை விற்பனை செய்வதை மேலும் தடுக்கும் வகையில் சட்டங்களை திருத்தம் செய்ய அமைச்சகம் தற்போது ஆலோசித்து வருகிறது.

புதிய முன்மொழியப்பட்ட சட்டங்கள், அமெரிக்கா, நியூசிலாந்து மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் போன்ற நாடுகளில் 18 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு இ-சிகரெட் தொடர்பான புகையிலை பொருட்களை விற்பனை செய்வதையும் தடுக்கும் என்று அமைச்சகம் குறிப்பிட்டுள்ளது.

சிறார்களுக்கு சிகரெட் விற்பனைக்கு எதிராக அமலாக்கப்படுவதைத் தவிர, தனிநபர்கள் புகைபிடிப்பதை நிறுத்த ஊக்குவிக்கும் திட்டங்களையும் அமைச்சகம் செயல்படுத்துகிறது.

திட்டங்களில் mQuit உள்ளது, இது www.jomquit.com போர்ட்டல் என்றாலும் புகைபிடிப்பதை நிறுத்த விரும்புவோருக்கு ஆன்லைன் சிகிச்சையை வழங்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here