போதைப் பொருள் தொடர்பில் கைது செய்யப்பட்ட பாடகருக்கு 7 நாட்கள் தடுப்புக் காவல்

கோத்தா டாமான்சாரா அடுக்குமாடி குடியிருப்பில்  நேற்று நடத்தப்பட்ட சோதனையின் போது கஞ்சா செடிகளை பயிரிட்டு பதப்படுத்தியதாக சந்தேகத்தின் பேரில் கைது செய்யப்பட்ட பாடகர்-இசையமைப்பாளர் இன்று முதல் ஏழு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

பெட்டாலிங் ஜெயா மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி முகமட் ஃபக்ருதீன் அப்துல் ஹமீத்  கூறுகையில், பத்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு போதைப்பொருள் தொடர்பான குற்றத்தைப் பதிவு செய்த 47 வயது நபர், அபாயகரமான பிரிவு 39பி கீழ் மருந்துகள் சட்டம் 1952 மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 6B விசாரணையில் உதவுவதற்காக தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டுள்ளார்.

தகவல் மற்றும் போலீஸ் உளவுத்துறையின் அடிப்படையில், கோத்தா டாமன்சாராவில் உள்ள குடியிருப்பு வளாகத்தில் மாலை 5.30 மணியளவில் சோதனை நடத்தப்பட்டதாகவும் அலமாரி, சமையலறை மற்றும் அறை ஒன்றில் கஞ்சா செடிகள் என நம்பப்படும் 17 பானை செடிகளை போலீசார் கண்டுபிடித்ததாகவும் முகமட் ஃபக்ருதீன் கூறினார்.அதன் மதிப்பு  RM10,200 மதிப்புடையதாக இருக்கும்.

பெட்டாலிங்கில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் கூறுகையில், “சமையலறை பெட்டியில் இரண்டு வெளிப்படையான பிளாஸ்டிக்குகள் நிரப்பப்பட்ட பிளாஸ்டிக் கொள்கலனையும் போலீசார் கண்டுபிடித்தனர். அதில் 214 கிராம் எடையுள்ள கஞ்சாவாக இருக்கலாம் என சந்தேகிக்கப்படுகிறது என்று ஜெயா காவல்துறை மாவட்ட தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்கள் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

டொயோட்டா விஷ் கார், செயற்கை கிரீன்ஹவுஸாக மாற்றப்பட்ட சானா உபகரணங்கள் மற்றும் மொத்தம் ரிம40,700 கைப்பற்றப்பட்டதோடு ரிம700 ரொக்கம் ஆகியவற்றையும் போலீசார் கைப்பற்றியதாக அவர் கூறினார். மியூசிக் ஸ்டுடியோவாகப் பயன்படுத்தப்பட்ட வீட்டிலிருந்து, பூச்சி விரட்டும் திரவம் மற்றும் அதன் அளவிடும் சாதனம் கொண்ட பாட்டில்கள் கைப்பற்றப்பட்டன என்று அவர் கூறினார்.

போலீசார் இன்னும் கஞ்சா மற்றும் கஞ்சா விதைகளின் மூலத்தை ஆராய்ந்து வருவதாகவும் ஆனால் அந்த தாவரங்கள் அவரின் சொந்த உபயோகத்திற்காக வளர்க்கப்பட்டதாக நம்புவதாகவும் சந்தேக நபரின் சிறுநீர் பரிசோதனையில் போதைப்பொருள் உட்கொண்டிருந்தது தெரிய வந்துள்ளதாகவும்  அவர் கூறினார். சந்தேக நபர் கஞ்சா செடிகளை பதப்படுத்தவும் செயற்கை கிரீன்ஹவுஸை உருவாக்கவும் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் கற்றுக்கொண்டதாக போலீசார் நம்புவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here