மலேசியாவுக்கு செல்லவிருந்த 61 ஆவணமற்ற மியான்மர் நாட்டினர் சோங்க்லாவில் கைது

மியான்மரில் இருந்து சட்டவிரோதமாக குடியேறிய 61 பேர், முக்கியமாக குழந்தைகள் அடங்கிய குழு, தெற்கு தாய்லாந்து எல்லையான சோங்க்லாவில் உள்ள ஓய்வு விடுதியில் நேற்று இரவு கைது செய்யப்பட்டனர். குழு மலேசியாவிற்குச் சென்று கொண்டிருந்தது. அங்கு அவர்களது பெற்றோர் சிலர் வேலை செய்வதாக நம்பப்படுகிறது என்று பாங்காக் போஸ்ட் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

போலீஸ் மற்றும் இராணுவப் பணியாளர்களை உள்ளடக்கிய ஒரு சோதனைக் குழு, ஹட் ஜாய் மாவட்டத்தில் தம்போன் துங் லுங்கில் உள்ள ஓய்வு விடுதியில் மூன்று அறைகளில் 32 பெண் மற்றும் 29 ஆண் குடியேறியவர்களைக் கண்டுபிடித்தது. அவர்களில் பெரும்பாலானோர் ஒன்பது முதல் 17 வயதுக்கு இடைப்பட்டவர்கள் என்று கூறப்படுகிறது.

அறிக்கையின்படி, புலம்பெயர்ந்தோர் காஞ்சனபுரி மாநிலத்திற்கு இயற்கையான எல்லைக் கடவு வழியாக நுழைந்ததாகவும், காஞ்சனபுரியில் இருந்து ஹட் யாய்க்கு மூன்று பிக்கப் டிரக்குகளில் பயணித்ததாகவும் போலீசாரிடம் தெரிவித்தனர். மத்திய தாய்லாந்து மாநிலமான ஆங் தோங்கைச் சேர்ந்த 39 வயதான கிராதி சரோன்சாய் என்ற டிரைவர்களில் ஒருவரை அதிகாரிகள் கைது செய்தனர்.

மியான்மரில் உள்ள வேலை தரகர்களுக்கு தலா 150,000 பாட் (RM19,000) செலுத்தியதாக புலம்பெயர்ந்தோர் போலீசாரிடம் தெரிவித்தனர். தாய்லாந்து எல்லையைத் தாண்டி மலேசியாவுக்குள் நுழைவதற்கு உதவிக்காக காத்திருக்குமாறு அவர்களிடம் கூறப்பட்டது. அவர்கள் அனைவரும் கோவிட் -19 க்கு எதிர்மறையாக சோதனை செய்ததாக காவல்துறை கூறியது. புலம்பெயர்ந்தோர் சட்ட நடவடிக்கைகளுக்காக துங் லங் காவல் நிலையத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here