ஆண் பலாத்காரம் மலேசிய சட்டத்தால் அங்கீகரிக்கப்படவில்லை

ஆண் பலாத்காரம் மலேசிய சட்டத்தால் அங்கீகரிக்கப்படவில்லை. மேலும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் நீதி அமைப்பால் பரிகாரம் தேடும் போராட்டத்தில் விடுபடுகிறார்கள் என்று ஒரு குற்றவியல் வழக்கறிஞர் கூறுகிறார். பாதிக்கப்பட்ட ஆண்களுக்கு அவர்களுக்கு உரிய அங்கீகாரமும் நீதியும் வழங்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய சட்டங்கள் திருத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் வாதிட்டார்.

எந்தவித மனித உரிமை மீறல்களுக்கும் எதிராக சட்டம் இரு பாலினங்களையும் பாதுகாக்க வேண்டும். ஒருவரின் விருப்பத்திற்கும் சம்மதத்திற்கும் எதிராகச் செல்வது கற்பழிப்பை நியாயப்படுத்த போதுமானதாக இருக்க வேண்டும். பலாத்காரம் என்பது பாலினம் சார்ந்த குற்றமாக இருக்கக்கூடாது. அது மனித உரிமை மீறலாக இருக்க வேண்டும் என்று குற்றவியல் வழக்கறிஞர் தினேஷ் முத்தால் கூறினார்.

தண்டனைச் சட்டத்தின் 375ஆவது பிரிவு, கற்பழிப்பை ஒரு பெண்ணுடன் அவளது விருப்பத்திற்கு மாறாக அல்லது அவளது அனுமதியின்றி உடலுறவு கொள்வதாக வரையறுக்கிறது. இது பிரம்படி மற்றும் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையை வழங்குகிறது இந்தச் சட்டத்தில் 11 வெவ்வேறு சட்டங்கள் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன – இந்தக் காட்சிகளுடன் கற்பழிப்பு நடந்தால், தண்டனை 30 ஆண்டுகள் வரை நீட்டிக்கப்படலாம்.

மலேசியாவில் ஆண்களுக்கு எதிராக மட்டுமே கற்பழிப்பு குற்றஞ்சாட்ட முடியும், ஏனெனில் தண்டனைச் சட்டம் குற்றவாளியை ஆணாகவும், பாதிக்கப்பட்டவரைப் பெண்ணாகவும் வரையறுக்கிறது என்று அவர் தி சன் இடம்கூறினார்.

அடிப்படையில், ஒரு பெண்ணால் ஆணுக்கும், ஒரு ஆணுக்கு எதிராகவும் கற்பழிப்பைச் செய்ய முடியாது. எனவே அது அங்கீகரிக்கப்படவில்லை. ஒரு ஆண் மற்றொரு ஆணால் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டால், தண்டனைச் சட்டத்தின் 377 வது பிரிவின் கீழ், அனைத்து ஆண்பால் செயல்களையும் குற்றமாக்குகிறது. ஆனால் அது கற்பழிப்பு என்று வரையறுக்கவில்லை. இது இயற்கைக்கு மாறான

துரதிர்ஷ்டவசமாக பாலியல் துன்புறுத்தல் மற்றும் பலாத்காரம் ஆகிய இரண்டும் வெவ்வேறு விஷயங்கள் என்பதால் உண்மையாக நீதி வழங்கப்படவில்லை என்று தினேஷ் கூறினார்.

மலேசிய சட்டங்கள் ஒரு ஆணோ பெண்ணோ இன்னொரு ஆணுக்கு எதிராக செய்யும் கற்பழிப்பு குற்றத்திலிருந்து ஆண்களைப் பாதுகாப்பதில்லை. 377ஐப் போலவே, இப்பிரிவு உடலுறவுக்கு முன் சம்மதம் மற்றும் அவரது விருப்பத்திற்கு எதிராகச் செல்வது ஆகியவற்றை வலியுறுத்தவில்லை. பிரிவு 377 சம்மதத்தின் தேவையை புறக்கணிக்கிறது மற்றும் ஒப்புதலுடன் அல்லது அனுமதியின்றி உடலுறவை குற்றமாக்குகிறது. இது மிகவும் உணர்ச்சியற்றது மற்றும் பாரபட்சமானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here