தரை வழி பயணம் மற்றும் விமானப் பயணத்திற்கு வெவ்வேறான எஸ்ஓபிகளை பயணிகள் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்

 ஏப்ரல் 1 முதல் மலேசியாவின் எல்லைகள் திறக்கப்படுவதால், பல்வேறு நாடுகளைச் சேர்ந்த பயணிகளுக்கான அவர்கள் விமானம் அல்லது தரைப் பயணத்தின் மூலம் வரும்போது வெவ்வேறு நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (SOP) பார்ப்போம். தரை வழி மற்றும் மற்றும் விமானப் பயணத்திற்கு இரண்டு தனித்தனி SOP உள்ளது என்பதை பயணிகள் கவனிக்க வேண்டும்.

தரை வழி பயண SOP அனைத்தும் மலேசியா மற்றும் அந்தந்த நாடுகளுக்கு இடையே செய்யப்பட்ட ஒப்பந்தங்களின் அடிப்படையில் அமைந்துள்ளது. சிங்கப்பூர்-மலேசியா தரை வழி பயணத்திற்கு மிகக் குறைவான கட்டுப்பாடுகள் உள்ளன. ஏனெனில் பயணிகள் முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டிருந்தால், தனிமைப்படுத்தப்படவோ, பயணக் காப்பீடு வாங்கவோ அல்லது புறப்படுவதற்கு முன் கோவிட்-19 பரிசோதனை செய்யவோ தேவையில்லை.

பகுதியளவு தடுப்பூசி போடப்பட்ட அல்லது தடுப்பூசி போடாதவர்களுக்கு பயணக் காப்பீடு தேவைப்படும் மற்றும் வந்த பிறகு ஐந்து நாள் தனிமைப்படுத்தலைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்.

சிங்கப்பூரில் இருந்து விமானத்தில் பயணம் செய்பவர்களுக்கு, முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட மற்றும் பகுதியளவு அல்லது தடுப்பூசி போடாத பயணிகளுக்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்னதாகவே புறப்படுவதற்கு முன் பரிசோதனை செய்ய வேண்டும். முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்படவோ பயணக் காப்பீடு செய்யவோ தேவையில்லை.

பகுதியளவு தடுப்பூசி போடப்பட்ட அல்லது தடுப்பூசி போடாதவர்களுக்கு பயணக் காப்பீடு தேவைப்படும் மற்றும் வந்த பிறகு ஐந்து நாள் தனிமைப்படுத்தலைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்.

மலேசியா மற்றும் தாய்லாந்து அரசாங்கங்கள் ஏப்ரல் 1 முதல் கெடா மற்றும் பெர்லிஸில் உள்ள புக்கிட் காயு ஹிதம் மற்றும் வாங் கேலியன் சோதனைச் சாவடிகள் வழியாக சுற்றுலாப் பயணிகளை தரை வழியாகப் பயணிக்க அனுமதிக்க ஒப்புக்கொண்டன. மற்ற நுழைவுப் புள்ளிகளைத் திறப்பதற்கான விவாதங்கள் இன்னும் நடந்து வருகின்றன.

அண்டை நாடுகளான இந்தோனேசியா மற்றும் புருனேயுடன் தரைவழிப் பயணத்தைப் பொறுத்தவரை, பரஸ்பர ஏற்பாடு இன்னும் எட்டப்படவில்லை. விமானம் மூலம் அனைத்துலக வருகைக்கு, ஒருவர் இரண்டு நாட்களுக்கு முன் புறப்படும் முன் சோதனையை மேற்கொள்ள வேண்டும் மற்றும் வந்த 24 மணி நேரத்திற்குள் மேற்பார்வையிடப்பட்ட RTK-Ag சோதனையை எடுக்க வேண்டும்.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் செவ்வாயன்று (மார்ச் 29) பேஸ்புக்கில், முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகள் இனி வந்தவுடன் தனிமைப்படுத்த வேண்டிய அவசியமில்லை என்றாலும், அவர்கள் இன்னும் சில நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்று கூறியிருந்தார்.

அவர்கள் MySejahtera செயலியைப் பதிவிறக்கம் செய்து மலேசியாவுக்குள் நுழைவதற்கு முன் ஒரு கணக்கைப் பதிவு செய்ய வேண்டும். பின்னர், பயண ஐகானைத் தட்டி, புறப்படுவதற்கு முந்தைய படிவத்தை நிரப்பவும். அடுத்து, புறப்பட்ட இரண்டு நாட்களுக்குள் RT-PCR சோதனையை மேற்கொள்ளுங்கள். உங்களுக்கு தொற்று இல்லை என்றால் மட்டுமே பயணம் செய்யுங்கள். குறுகிய கால வெளிநாட்டுப் பயணிகள் அவர்கள் கோவிட்-19 பயணக் காப்பீட்டையும் வைத்திருக்க வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here