நான்கு சுங்க சாவடிகளின் கட்டணம் உயர்த்தப்படாது

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நான்கு நெடுஞ்சாலைச் சலுகையாளர்களால் இயக்கப்படும் நெடுஞ்சாலைகளில் சுங்கக் கட்டணம் உயர்த்தப்படாது. நான்கு சலுகை நிறுவனங்களின் மறுசீரமைப்புடன் அவர்களின் சலுகைக் காலம் முடியும் வரை மாற்றப்படாது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் அறிவித்தார்.

Keluarga Malaysia (மலேசியக் குடும்பங்கள்) சுமையைக் குறைக்கும் அரசாங்கத்தின் முக்கியக் கொள்கை மற்றும் குறிக்கோளுக்கு இணங்க மறுசீரமைப்பு செயல்படுத்தப்பட்டது. மேலும் அரசாங்கத்திற்கு நிதி தாக்கங்களை உள்ளடக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய குடும்பங்கள் சுமையாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கான அரசாங்கத்தின் தொடர்ச்சியான முயற்சி இதுவாகும்.

இந்த நடவடிக்கையிலிருந்து கிடைக்கும் சேமிப்பை நாட்டின் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டுத் திட்டத்திற்கும், மலேசிய குடும்பங்களின் நலனுக்காக முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டிய பிற வசதிகளுக்கும் பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

நெடுஞ்சாலையைப் பயன்படுத்துவோர் மீதான சுமை, சலுகை ஒப்பந்தத்தின்படி அரசாங்கத்தின் கடமைகள் மற்றும் அரசாங்கத்தின் நிதிச்சுமை என அனைத்து அம்சங்களையும் உள்ளடக்கிய விரிவான ஆய்வுக்குப் பிறகு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக பிரதமர் கூறினார்.

ஷா ஆலம் எக்ஸ்பிரஸ்வே (KESAS), Syarikat Mengurus Air Banjir dan Terowong Sdn Bhd ஆகியவற்றை நிர்வகிக்கும் Kesas Sdn Bhd ஆகிய நிறுவனங்களின் முன்மொழியப்பட்ட மறுசீரமைப்புக்கு அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். கோலாலம்பூர் டிராஃபிக் டிஸ்பெர்சல் ஸ்கீம் (SPRINT) எக்ஸ்பிரஸ்வேயை நிர்வகிக்கும் KL Barat Sdn Bhd மற்றும் Damasara-Puchong (LDP) எக்ஸ்பிரஸ்வேயை நிர்வகிக்கும் Lingkaran Trans Kota Sdn Bhd.

நான்கு நிறுவனங்களின் மறுசீரமைப்பு ஜனவரி 1, 2022 முதல் சலுகைக் காலம் முடியும் வரை இழப்பீட்டுச் செலவைக் குறைக்கும் என்றும், குறைந்தபட்சம் RM4.3 பில்லியனை சுங்கச்சாவடி மானியங்களில் அரசாங்கம் சேமிக்க உதவும் என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

நிறுவனங்களின் மறுசீரமைப்புக்கான அரசாங்கத்தின் ஒப்புதலைப் பற்றிய விவரங்கள் மூத்த பணித்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஃபாடில்லா யூசோப்பால் பின்னர் விவரிக்கப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here