பாலியல் வன்கொடுமைக்கு ஆளானவர்கள் கேலிக்கு பயந்து அமைதியாக இருக்கிறார்கள் என்கிறார் நிபுணர்

பாலியல் வன்கொடுமை சம்பவங்கள்  தினசரி நடப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆனால் சில பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கேலி செய்யப்படுவார்கள் அல்லது குற்றம் சாட்டப்படுவார்கள் என்ற பயத்தில் போலீஸ் புகாரினை தாக்கல் செய்ய மறுக்கிறார்கள் என்று குற்றவியல் ஆய்வாளர் ஒருவர் கூறுகிறார்.

மலேசிய குற்றத்தடுப்பு அறக்கட்டளையின் உறுப்பினரான கமல் அஃபாண்டி ஹாஷிம், சமூகத்தின் சில பிரிவினர் தடியடி மற்றும் துன்புறுத்தல் வழக்குகளை இலகுவாக எடுத்துக் கொண்ட விதம் இதை மோசமாக்கியது. ஏனெனில் குற்றவாளிகள் இந்த ஒழுக்கக்கேடான செயல்களை தொடர்ந்து செய்து வருகின்றனர்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் போலீசில் புகார் செய்ய விரும்பவில்லை. ஏனெனில் விஷயம் சிறியது என்று அவர்கள் கருதுகிறார்கள் மற்றும் அவர்கள் கேலி செய்யப்படுவார்கள் என்று பயப்படுகிறார்கள். ஏனென்றால், சமூகத்தில், பிரச்சினையில் கவனம் செலுத்துவதை விட, அவர்களின் ஆடையின் அடிப்படையில், பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் குறை கூறுபவர்கள் உள்ளனர்.

இதற்கு சமூகம் சில பொறுப்பை ஏற்க வேண்டும். உண்மையான பிரச்சினையில் கவனம் செலுத்தத் தவறுவதும், பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் குற்றம் சாட்டுவதும் இந்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கையை மேலும் அதிகரிக்கும் என்பதை அவர்கள் உணரவில்லை.

ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி சைபர்ஜெயாவில்  வாகன நிறுத்துமிடத்தில் பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கு நடந்ததைத் தொடர்ந்து இது வருகிறது. 20 வயது சந்தேக நபர் அடுத்த நாள் கைது செய்யப்பட்டார்.

சந்தேக நபர் கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் இதே இடத்தில் ஐந்து பெண்களை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாகவும், பாதிக்கப்பட்ட இருவர் புகார் அளிக்கவில்லை என்றும் போலீசார் தெரிவித்திருந்தனர்.

குற்றச் செயல்களைத் தவிர்க்கும் வகையில் கட்டிடத்தின் அமைப்பை வடிவமைக்கத் தவறியதற்காக அந்த இடத்தின் நிர்வாகம் அனைத்துப் பழிகளையும் சுமக்கக் கூடாது என்று கூறிய கமல், கட்டிடத்தை வடிவமைப்பதில் இதுபோன்ற மதிப்பீடு தேவையில்லை என்றும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், Universiti Sains Islam Malaysia சட்ட விரிவுரையாளர் Zizi Azlinda Mohd Yusof, பாலியல் துன்புறுத்தல் வழக்குகளில் அதிகம் தொடர்பு கொள்ளும் ஒரு சமூகத்தை ஆரம்பிக்கும் முயற்சிகள் வீட்டிலிருந்து தொடங்க வேண்டும் என்றார்.

இது குறித்து தங்கள் குழந்தைகளுக்கு கல்வி கற்பிக்கும் பொறுப்பில் இருந்து பெற்றோர்கள் தப்ப முடியாது என்றும், குறிப்பாக பெண்களை எப்படி மதிக்க வேண்டும் என்பதை தங்கள் மகன்களுக்கு கற்றுக்கொடுக்க வேண்டும் என்றும் அவர் எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here