ஹரிராயாவிற்கு பாலேக் கம்போங் செல்லும் முன் உங்கள் பூஸ்டர் தடுப்பூசியை பெற்று கொள்ளுங்கள் : கைரி வலியுறுத்தல்

கோவிட்-19 ஓமிக்ரான் மாறுபாடு இன்னும் கடுமையான அச்சுறுத்தலாகக் கருதப்படுகிறது. குறிப்பாக அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்களுக்கு, சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகிறார்.

எனவே, குறிப்பாக வயதானவர்கள், உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் நீரிழிவு போன்ற நோய்கள் உள்ள நோயாளிகள் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு குறைபாடுகள் உள்ளவர்கள் அடங்கிய குழுக்களுக்கு உகந்த பாதுகாப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சிலருக்கு, ஓமிக்ரான் ஜலதோஷம் போன்றது, ஆனால் மற்றவர்களுக்கு, இது தீவிரமானதாகவும் அவர்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும்.

எனவே நான் முன்பு குறிப்பிட்ட குழுக்களுக்கு, அவர்கள் மீது கடுமையான அறிகுறிகளைத் தவிர்ப்பதற்காக, பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது என்று அவர் இன்று சுல்தானா நூர் ஜாஹிரா மருத்துவமனைக்கு (HSNZ) சென்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மலேசியர்கள் விரைவில் ஹரிராயா கொண்டாட்டங்களுக்காக தங்கள் சொந்த மாநிலங்களுக்கு வெளியேறுவதைத் தொடர்ந்து கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் கடுமையாக அதிகரிக்கும் சாத்தியம் குறித்து கேட்டபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

பண்டிகைக் கொண்டாட்டங்களின் போது நோய்த்தொற்றுகள் அதிகரிப்பதற்கான வாய்ப்பை நிராகரிக்காத கைரி, அதிகமான மக்களை, குறிப்பாக வயதானவர்களை, அவர்களின் பூஸ்டர் ஷாட்களைப் பெறுவதற்கான முயற்சிகள் முடுக்கிவிடப்பட வேண்டும் என்றார்.

கொண்டாட்டங்களுக்கு முன்பு இதைச் செய்ய மாநில சுகாதார இயக்குநர்களுக்கு நான் அறிவுறுத்துவேன். ஹரிராயாவை கொண்டாட மலேசிய குடும்பங்கள் எந்த தடையுமின்றி சொந்த ஊருக்கு திரும்பலாம் என்று அரசாங்கம் உறுதியளித்துள்ளது.

குழந்தைகளுக்கான தேசிய கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தின் (PICKids) கீழ் கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் முதல் டோஸின் காலக்கெடு மே 15-ஆம் தேதி நிர்ணயிக்கப்பட்ட குழந்தைகளைப் போலல்லாமல், பூஸ்டர் டோஸிற்கான இறுதி தேதி எதுவும் இல்லை.

மூத்த குடிமக்களை பூஸ்டர் டோஸ் பெறுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். தடுப்பூசிகள் காலாவதியாகும் தேதியைக் கொண்டுள்ளன. மேலும் அவற்றை அதிக நேரம் சேமிக்க முடியாது. பயன்படுத்தாவிட்டால் வீணாகிவிடும் என்றார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, பெரியவர்களிடையே பூஸ்டர் டோஸ் உட்கொள்ளுதலின் ஒட்டுமொத்த சதவீதம் இதுவரை 70% ஆக உள்ளது. அதே சமயம் வயதானவர்களுக்கு இது 77% ஆகும்.

மூத்த குடிமக்களுக்கு விரைவில் இது 90% ஐ எட்டும் என்று நம்புகிறேன். அவர்களை பாதுகாப்பது மிகவும் அவசியம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here