குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை மே 1ஆம் தேதி அமல்படுத்த அரசு உறுதியளித்துள்ளது என்கிறார் சரவணன்

மழையோ அல்லது வெயிலோ எதுவாக இருந்தாலும்  குறைந்தபட்ச ஊதியமான 1,500 வெள்ளியை மே 1 முதல் அரசாங்கம் அமல்படுத்தும் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம்.சரவணன் தெரிவித்துள்ளார்.

சம்பளத்தை படிப்படியாக அதிகரிக்க சில தொழில்துறையினர் அழைப்பு விடுத்த போதிலும், அனைத்து தரப்பினரையும் மகிழ்விப்பது கடினம் என்று அவர் கூறினார். அரசு குறிப்பிட்ட சில பரிசீலனைகளுக்குப் பிறகு ஒரு சில தொழில்களுக்கு மட்டும் விலக்கு அளிக்கிறது.

சில நிறுவனங்கள் சிரமங்களை எதிர்கொள்கின்றன. குறிப்பாக முறைசாரா துறைகளில் உள்ளவை என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன் ஆனால், நாங்கள் சில விதிவிலக்குகள் கொடுக்கும்போது ​​​​அதை விரும்புபவர்களும் இருக்கிறார்கள் என்பதை நான் கவனித்தேன். இறுதியில் அதனால் மக்களுக்கு எந்த நன்மையும் இருக்காது.

சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்புக்கும் (Socso) MyQasehக்கும் இடையே புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் (MOU) கையெழுத்தானதைக் கண்ட அவர், “இது ஏதோ சீரற்ற அதிகரிப்பு அல்ல, இது சட்டத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. திங்கட்கிழமை (ஏப்ரல் 18) வீடற்றவர்களைத் தடுக்கும் மற்றும் முடிவுக்குக் கொண்டுவரும் அரசு அமைப்பாகும்.

சரவணன் மேலும் கூறுகையில், தொழில்துறையினர் மோசமான வணிகத்தை மேற்கோள் காட்டுவது விந்தையானது. ஆனால் வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கான தேவை ஏற்கனவே அரை மில்லியன் விண்ணப்பங்களை எட்டியுள்ளது.

முன்னதாக, சரவணன் ஏப்ரல் 7 ஆம் தேதி நிலவரப்படி வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்காக மொத்தம் 519,937 விண்ணப்பங்களை அறிவித்தார். இந்த எண் முதல் தொகுதிக்கானது. எங்களிடம் இன்னும் இரண்டாவது தொகுதி உள்ளது. இதன் பொருள் மலேசியாவின் பொருளாதாரம் நன்றாக உள்ளது என்பதனை காட்டுகிறது.

சம்பள உயர்வு என்று வரும்போது ​​எந்த முதலாளியும் ஒப்புக்கொள்ளவில்லை.ஆனால் காலப்போக்கில், சம்பளம் இன்னும் சரிசெய்யப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் சரவணன் கூறுகையில், இது சொக்சோ வேலை வாய்ப்பு திட்டத்தின் மூலம் மேற்கொள்ளப்படும் ஜீரோ ஹோம்லெஸ் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாகும்.

இந்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் Socso தலைமை செயல் அதிகாரி டத்தோஸ்ரீ முகமது அஸ்மான் அஜிஸ் முகமது மற்றும் MyQaseh Sdn Bhd தலைமை செயல் அதிகாரி டிரினா தாமஸ் ராஜ் ஆகியோர் கையெழுத்திட்டனர்.

இத்திட்டத்தின் கீழ் இதுவரை வீடற்ற 100 பேர் வேலை வாய்ப்பு பெற்றுள்ளனர் என்றார். நாட்டின் வளர்ச்சியில் யாரும் பின்தங்கி விடாமல் இருப்பதை உறுதி செய்யும் அதே வேளையில், வீடற்ற மக்கள் அவர்களின் வாழ்க்கையை மேம்படுத்தவும், வறுமையிலிருந்து வெளியே வரவும் உதவும் அரசாங்கத்தின் முயற்சியை இது உணர உதவும்எ ன்று அவர் கூறினார்.

MyFutureJobs மூலம் நாடு முழுவதும் மலேசியர்களுக்கு சுமார் 400,000 வேலை வாய்ப்புகளை Socso வழங்குகிறது. அதில் ஒரு பகுதியை வீடற்ற சமூகத்திற்கு வழங்க முடியும். வேலை வாய்ப்புக்காக வீடற்ற சமூகத்தை சென்றடைவதற்கான வழிகளில் இந்த MOU ஒன்றாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here