ஆசிரியர்களிடையே முன்கூட்டிய பணி ஓய்வு கவலை அளிக்கிறது

சமீப ஆண்டுகளில், ஆண்டுதோறும் சுமார் 10,000 ஆசிரியர்கள் முன்கூட்டியே ஓய்வு பெற விண்ணப்பித்துள்ளனர் என்று தேசிய ஆசிரியர் தொழில் சங்கத்தின் (NUTP) கூற்று கவலையளிக்கிறது. இது கல்வி முறையின் தரத்தை பாதிக்கும் என்று டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஹசான் கூறுகிறார்.

அம்னோ துணைத் தலைவர், ஆசிரியர்களால் பங்களிக்க முடியும் என்ற நிலையில், விருப்ப ஓய்வு பெறுவதை ஏன் தேர்வு செய்கிறார்கள் என்பதை கல்வி அமைச்சகம் விளக்க வேண்டும் என்றார்.

“NUTP இன் மதிப்பீடு கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 9 ஆம் தேதி வெளியிடப்பட்ட அமைச்சகத்தின் புள்ளிவிவரங்களை விட அதிகமாக உள்ளது. இது ஜனவரி 2021 முதல் ஆசிரியர்களிடமிருந்து விருப்ப ஓய்வு பெறுவதற்கான 4,360 விண்ணப்பங்களை மட்டுமே பெற்றதாகக் கூறியது.

ஆசிரியர்கள், குறிப்பாக அனுபவம் வாய்ந்தவர்கள் முன்கூட்டியே ஓய்வு பெறுவது நாட்டுக்கு மிகப்பெரிய இழப்பாகும் என்பதால், அமைச்சகம் தலையிட்டு இந்தப் போக்கைக் கைது செய்ய வேண்டும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

புள்ளியியல் துறையின் கூற்றுப்படி, 2015 ஆம் ஆண்டில் அரசு மற்றும் அரசு உதவி பெறும் தொடக்கப் பள்ளிகளில் 233,365 ஆசிரியர்களும், அரசு மற்றும் அரசு உதவி பெறும் நடுநிலைப் பள்ளிகளில் 181,975 ஆசிரியர்களும் இருந்தனர்.

திங்களன்று, NUTP பொதுச்செயலாளர் வாங் ஹெங் சுவான், விண்ணப்பித்தவர்களில் பெரும்பாலோர் அனுபவம் வாய்ந்த ஆசிரியர்களாக இருந்ததால், சமீபத்திய ஆண்டுகளில் இந்த போக்கு கவலையளிக்கிறது என்று கூறினார்.

கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ஆன்லைன் கற்றல் மற்றும் கற்பித்தல் காரணமாக சில ஆசிரியர்கள் இனி தொழிலில் ஆர்வம் காட்டவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

ஆசிரியர்கள், மேலும் கற்பித்தல் அல்லாத பொறுப்புகள் சுமத்தப்படுவதால் மகிழ்ச்சியடையவில்லை என்றும், ஆன்லைன் கற்பித்தலுக்கான மோசமான இணையத் தரம் செயல்முறையை கடினமாக்கியது என்றும் அவர் கூறினார்.

அமைச்சு, உதவி ஆசிரியர்களை நியமிப்பதன் மூலம் அவர்களின் சில கடமைகளை மேற்கொள்வதன் மூலம் இதை எதிர்கொள்ள முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

கெடா, சபா மற்றும் மலாக்காவில் ஒப்பந்த அடிப்படையில் சுமார் 10,000 உதவி ஆசிரியர்களை பணியமர்த்தியபோது, ​​2019 ஆம் ஆண்டில் அமைச்சகம் ஒரு முன்னோடித் திட்டத்தை மேற்கொண்டதாகவும் ஆனால் நிதி பற்றாக்குறையால் இது நிறுத்தப்பட்டதாகவும் வாங் கூறினார்.

தொற்றுநோய்களின் போது ஆசிரியர்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்கள் அவர்களின் உணர்ச்சி மற்றும் உளவியல் நல்வாழ்வை பாதித்திருக்கலாம் என்று முகமட் கூறினார்.

அவர்களின் உண்மையான பணியில் குறுக்கிடக்கூடிய எழுத்தர் பணியால் அவர்கள் சுமையாக இருக்கக்கூடும் என்ற உண்மையை இது உள்ளடக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

கல்விக்கான நாடாளுமன்றத் தெரிவுக்குழு, இந்த விவகாரம் தொடர்பாக அமைச்சிடம் இருந்தும் விளக்கம் பெற வேண்டும் என்றார். நாட்டின் வளர்ச்சியிலும் மாணவர்களின் ஆளுமை மற்றும் சிந்தனைகளை வடிவமைப்பதிலும் ஆசிரியர்கள் முக்கியப் பங்காற்றுவதால் இது முக்கியமானது என்றார்.

அவர்களின் நலனில் எந்த சமரசமும் இருக்கக் கூடாது. பல ஆசிரியர்கள் விருப்ப ஓய்வு பெறுவதற்குத் தேர்வுசெய்தால், அவர்கள் இன்னும் உற்பத்தித்திறன் மற்றும் திறம்பட பங்களிக்க முடியும் என்றால் நிச்சயமாக ஏதோ தவறு இருக்கிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here