முதலில் கெத்தும் இலை குறித்து முழுமையான ஆய்வினை மேற்கொள்ள போலீசார் விரும்புகின்றனர்

கெத்தும் செடியை தொழிலாக மாற்ற அனுமதிக்கும் முன் அதன் சாதக பாதகங்கள் குறித்து முழுமையான ஆய்வு மேற்கொள்ள வேண்டும் என போலீசார் தெரிவித்தனர்.

மத்திய காவல்துறை போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் இயக்குநர் கமிஷ்னர் டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிச்சை இன்று கூறுகையில், கெடம்புக்கு மனோதத்துவ குணங்கள் இருப்பது தெரிந்ததே ஆனால் இன்றுவரை அதுகுறித்த முன் மருத்துவ ஆய்வுகள் மட்டுமே நடத்தப்பட்டுள்ளன.

ஆண்டுக்கு 180 மில்லியன் ரிங்கிட் ஈட்ட முடியும் எனக் கூறி பணம் சம்பாதிக்கும் தொழில் என்று பலர் இதைப் பற்றிக் கூறினாலும், இது தேசத்திற்குப் பயனளிக்கிறதா என்பதைக் கண்டறிவது மிகவும் முக்கியமானது.

அயோப் கான் கூறுகையில், கெத்தும் ஒரு “தொடக்க மருந்தாக” பயன்படுத்தப்படும்  என்று கூறினார்.

நாட்டில் 130  மையங்களில் போதைக்கு அடிமையானவர்கள் இருப்பதாகவும் அவர்களில் 36,000 பேர் அரச புனர்வாழ்வு நிலையங்களில் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். மறுவாழ்வில் போதைக்கு அடிமையானவர்களுக்கு தினசரி உணவளிப்பதற்கான செலவு ஒவ்வொன்றும் RM45 என்றும் இது ஆண்டுக்கு அரை பில்லியன் ரிங்கிட் ஆகும் என்றும் அயோப் கான் கூறினார்.

இதுவும் ஆராயப்பட வேண்டும். இப்போதைக்கு கெடும் பயனாளர்களுக்கு அரசு மறுவாழ்வு திட்டங்கள் எதுவும் இல்லை. தனியார் மறுவாழ்வு மையங்களில் மட்டுமே இது உள்ளது. செலவுகளை யார் ஏற்பார்கள்? போதைக்கு அடிமையானவர்களின் குடும்பங்களா? ஆயினும்கூட, இது தொடர்பான அரசாங்கத்தின் முடிவுக்காக நாங்கள் காத்திருப்போம், அது எடுக்கும் எந்த முடிவையும் நாங்கள் கடைப்பிடிப்போம், என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here