போலீஸ் அதிகாரி சோதனை நடவடிக்கையை டிக்டோக் மூலம் பதிவு செய்வதா? விசாரிக்கப்படும்

ஒரு பொழுதுபோக்கு மையத்தில் சோதனை நடத்தியதாகக் கூறப்படும் ஒரு பெண் காவல்துறை அதிகாரியின் நேரடி ஒளிபரப்பை சமூக ஊடகங்களில் பரவும் வீடியோவை விசாரிக்க தரநிலை இணக்க ஒருமைப்பாடு துறை (JIPS) அறிவுறுத்தப்பட்டது.

இந்த உத்தரவை காவல்துறை துணை ஆய்வாளர் டத்தோ ரஸாருதீன் ஹுசைன் பிறப்பித்துள்ளார். அவர் தனது துறை தற்போது நேரடி ஒளிபரப்பு எப்போது, ​​எங்கு செய்யப்பட்டது என்பதை ஆய்வு செய்து வருவதாகவும் உறுதிப்படுத்தினார்.

செயல்பாட்டின் போது நேரடி ஒளிபரப்பு செய்ததில் அவர் செய்த செயல்கள் குறித்து வாக்குமூலத்தைப் பெற அவரை அழைப்பது உட்பட சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரி மீது நடவடிக்கை எடுக்குமாறு நான் ஜிப்ஸுக்கு உத்தரவிட்டுள்ளேன்.

டிக்டோக் கணக்கு மூலம் பதிவு செய்வதன் நோக்கம் மற்றும் நோக்கத்தையும் நாங்கள் அறிய விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, உதவி கண்காணிப்பாளர் (ஏஎஸ்பி) அந்தஸ்தில் உள்ள பெண் போலீஸ் அதிகாரி ஒருவர் சோதனையின் போது டிக்டாக் செயலி மூலம் நேரடி வீடியோ பதிவு செய்த பின்னர் விமர்சிக்கப்பட்டார்.

38 வினாடிகள் கொண்ட வீடியோ, அதிகாரிகள் மற்றும் பிற உறுப்பினர்களுடன் ஒரு பொழுதுபோக்கு மையத்தில் பல ஆய்வுகளின் போது நம்பப்படுகிறது.

ராயல் மலேசியன் காவல்துறை (PDRM) அதிகாரிகள் மற்றும் உறுப்பினர்களிடையே சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்துவது, குறிப்பாக TikTok பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்துவது குறித்த உத்தரவு இன்று JIPS ஆல் வெளியிடப்படும் என்று ரஸாருதீன் கூறினார்.

ஜிப்ஸ் இந்த விஷயத்தில் சமரசம் செய்யாது. சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரி தனது டிக்டாக் கணக்கு சமூக ஊடக தளத்தை சேகரிப்பதற்காக வீடியோவை பதிவு செய்யும் நோக்கம் இருப்பது உண்மையாக இருந்தால் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 2020 இல், சமூக ஊடக தளங்களில் சீருடையில் இருக்கும்போது மூத்த மற்றும் இளைய அதிகாரிகள் தனிப்பட்ட பங்குகளைப் பதிவேற்றுவதைத் தடைசெய்யும் உத்தரவை PDRM வெளியிட்டது.

தடையில் புக்கிட் அமான், யூடியூப், வாட்ஸ்அப், டிக்டாக் போன்ற சமூக ஊடக தளங்களில் சீருடையில் இருக்கும் போது, ​​கவனத்தை ஈர்க்கவும், அதிக பார்வைகளைப் பெறவும், அதிகாரிகள் மற்றும் உறுப்பினர்களின் பதிவு, நடன வீடியோக்கள் மற்றும் பிற செயல்களை தீவிரமாக எடுத்து கொள்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here