போக்குவரத்து விதிமீறல்களை கண்காணிக்க ட்ரோன்களை பயன்படுத்தும் போலீசார்

கோம்பாக், ஏப்ரல் 30 :

புக்கிட் அமான் போக்குவரத்து அமலாக்கப் புலனாய்வுத் துறையின் Op Selamat 18 நடவடிக்கையில், கோடுகளை வெட்டுதல், அவசரப் பாதைகளைப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் போக்குவரத்து விளக்குகளை மீறுதல் போன்ற குற்றங்களைச் செய்த வாகனங்களின் படங்களை எடுக்க ட்ரோன்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

புக்கிட் அமான் JSPT அமலாக்கத் துறையின் முதன்மை துணை இயக்குநர், கண்காணிப்பாளர் டாக்டர் பக்ரி ஜைனல் அபிடின் கூறுகையில், ரோயல் மலேசியா காவல்துறையின் (PDRM) விமான நடவடிக்கைப் படையுடன் (PGU) அவரது துறையும் இணைந்து வடக்கு, தெற்கு மற்றும் கிழக்கு என மூன்று பகுதிகளில் மூன்று இடங்களில் மூன்று ட்ரோன்களை பறக்கவிட்டது.

“இன்று, நாங்கள் மூன்று இடங்களில், அதாவது கோம்பாக் டோல் பிளாசா, ஸ்லிம் ரிவர், பேராக் மற்றும் பாகோ, ஜோகூர் ஆகிய இடங்களில் மூன்று முக்கிய குற்றங்களைச் செய்த வாகனங்களின் படங்களைப் பதிவு செய்ய ட்ரோன்களை பறக்கவிட்டோம்.

கோம்பாக் டோல் பிளாசாவில் இன்று நடந்த ஆய்வின் போது, ​​”கோம்பாக் டோல் பிளாசாவில் ஒரு கணக்கெடுப்பின் போது, ​​”கோட்டை வெட்டுதல், போக்குவரத்து விளக்குகளை மீறுதல் மற்றும் அவசர பாதையைப் பயன்படுத்துதல் போன்ற குற்றங்களைச் செய்யும் குற்றவாளிகளின் வாகனங்களை ட்ரோன் படம் எடுக்கும்” என்று கூறினார்.

மணிக்கு 70 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் 360 டிகிரி படங்களைக் கண்டறியும் அதிக திறன் கொண்ட கேமராவைப் பயன்படுத்தி படம் பதிவு செய்யப்பட்டதாக பக்ரி கூறினார்.

“புக்கிட் அமானில் பதிவு செய்யப்பட்ட படங்கள், வாகன உரிமையாளருக்கு அறிவிப்பு அனுப்பப்படுவதற்கு முன், கணினி மதிப்பாய்வுக்காக செயலாக்கப்படும்.

“ஒரு கேமராவைத் தவிர, இந்த ட்ரோனில் அறிவிப்புகளை வெளியிட ஸ்பீக்கர்கள் உள்ளன, மேலும் இது ஒவ்வொரு விமான அமர்வுக்கும் மூன்று மணி நேரம் பறக்கும் திறன் கொண்டது” என்று அவர் கூறினார்.

சாலையைப் பயன்படுத்துவோர், தங்கள் சொந்த ஊர்களுக்குச் செல்லும் போது, சுமூகமான பயணத்தை உறுதிசெய்ய, விதிகளைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

“எல்லோரும் கிராமத்திற்குத் திரும்பிச் செல்ல விரும்புகிறார்கள் என்பது எங்களுக்குத் தெரியும். நேற்று கிட்டத்தட்ட 5.5 மில்லியன் வாகனங்கள் சாலையில் பதிவு செய்யப்பட்டபோது இது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது, இது ஒரு நாளைக்கு ஐந்து மில்லியன் வாகனங்கள் என்ற எங்கள் எதிர்பார்ப்புகளை மீறியது.

“உண்மையில், அரசாங்கம் வழங்கும் கட்டண விலக்குகளைப் பெறுவதற்கான வாய்ப்பைப் பயன்படுத்த மக்கள் விரும்புவதால், வாகனங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதை நாங்கள் காண்கிறோம்.

“எனவே, சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்கள் கவனமாகவும், கவனமாக வாகனம் ஓட்டுமாறு நாங்கள் அறிவுறுத்துகிறோம், இதனால் அனைவரும் தங்கள் வீடுகளுக்குத் திரும்ப வசதியாக இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here