ஒரு முதலாளியாக கனவு கண்டவர் – இப்போது முதலாளிகளுடன் சண்டையிடும் பெண்ணாக திகழ்கிறார்

கருணா ஆனந்தராசா வங்கி மேலாளராக வேண்டும் என்று கனவு கண்டார். ஆனால் வங்கியில் சேர்ந்து இரண்டு வருடங்கள் கழித்து, ஊழியர்களின் அலமாரியை (staff pantry) அகற்றுவது தொடர்பான சர்ச்சை அவரது பாதையை மாற்றியது.

அநீதியின் உணர்வால் பணி நீக்கம் செய்யப்பட்ட கருணா, நிர்வாகத்திற்கு எதிரானவராக இருந்தார் – அன்றிலிருந்து அவர் ஊழியர்களின் பக்கம் நின்றார்.

ஊழியர்களின் அலமாரியை அகற்றுவதற்கு எதிராக அவர் பேசியபோது, ​​“எனது மேலாளர் ஊழியர்களின் கையேட்டை என் மீது தூக்கி எறிந்துவிட்டு, ‘இது சமயகுரு (ஊழியர்கள்)க்கான கூட்டு ஒப்பந்தம். அந்த உடன்படிக்கைக்கு நீங்கள் கட்டுப்படுமாறு தன்னிடம் கூறியதாக  கருணா  எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

நிராகரிப்பு மற்றும் விரக்தியடைந்த அவர், தேசிய வங்கி ஊழியர் சங்கத்தின் (NUBE) கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ள முடிவு செய்தார். கூட்டத்தின் முடிவில், அவள் உறுப்பினராகிவிட்டாள்.

கருணா தேசிய வங்கி ஊழியர் சங்கத்தின் உதவி பொதுச் செயலாளர் ஆவார். தொழிற்சங்கத்தின் ஆலோசனையுடன், கருணா மீண்டும் தனது வங்கிக்குச் சென்று வங்கியின் மனிதவளத் துறையிடம் ஒரு குறையை தாக்கல் செய்தார். “இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு நாங்கள் கோரிய அனைத்தும் அலுவலகத்தில் இருந்தன,” என்று அவள் சொன்னாள்.

மேலும் தொழிற்சங்கப் பணிகளைச் செய்ய வேண்டும் என்ற அவளது உறுதியை இந்த அனுபவம் பலப்படுத்தியது, அன்றிலிருந்து தினமும் வேலை முடிந்து கோலாலம்பூரில் உள்ள பிரிக்ஃபீல்ட்ஸில் உள்ள NUBE அலுவலகத்திற்குச் சென்று, இரவு 7 மணிக்குப் பேருந்தில் சேரும்பனுக்குத் திரும்பும் முன் தன்னால் இயன்ற விதத்தில் உதவுவாள்.

கருணா பின்னர் தேர்தலில் நின்று சங்கத்தின் உதவிப் பொதுச் செயலாளராக ஆனார். அப்போதுதான் NUBE தனது சேவையை முழுநேரமாக விரும்பி, யூனியனில் சேவை செய்ய அவரது வங்கிக்கு விண்ணப்பித்தது.

தொழிற்சங்கப் பணியானது, ஊழியர்களின்  உரிமைகளுக்காகப் போராடுவதற்கு ஒரு சமூகம் ஒன்றுபடுவதைப் போன்றது என்று கருணா கூறினார். பல நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு, 8 மணி நேர ஷிப்ட், ஒரு நாள் விடுமுறை அல்லது கூடுதல் நேரம் என்று எதுவும் இல்லை. உரிமைகள் வழங்கப்படவில்லை. தொழிலாளர் சங்கங்களை உருவாக்க மக்கள் ஒன்றிணைந்து போராடினர்.

அமைப்பு ஒருபுறம் இருக்கட்டும். மற்ற அனைவருக்கும் சமமான எனது உரிமையை வென்றெடுக்கும் ஒருவர் இருப்பார் என்று நான் ஒருபோதும் கற்பனை செய்ததில்லை என்று அவர் கூறினார். வங்கி ஊழியர்களின்  அலமாரியை அகற்ற விரும்பியதால் இது அனைத்தும் தொடங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here