கைவிடப்பட்ட வீட்டமைப்புத் திட்டம்; தங்கள் எதிர்ப்பினை தெரிவிக்க ஹரிராயாவை அங்கு கொண்டாடிய 200 பேர்

கூச்சிங்கில் தற்போது கைவிடப்பட்ட வீட்டு மனையை வாங்குபவர்கள் சுமார் 200 பேர், மேம்பாட்டாளர்களின் நிறைவேற்றப்படாத வாக்குறுதிகளுக்கு எதிர்ப்புத் தெரிவிக்கும் வகையில், பாதி முடிக்கப்பட்ட தங்கள் வீடுகளில் ஹரி ராயா திறந்த இல்லத்தை நடத்தினர்.

Sentoria Borneo Samariang Garden  உள்ள அவர்களது வீடுகளின் சாவிகள் ஓராண்டு நீட்டிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து இந்த ஆண்டுக்குள் அவர்களிடம் ஒப்படைக்கப்பட வேண்டும். இந்தத் திட்டம் 2018 இல் கட்டுமானத்தைத் தொடங்கியது மற்றும் ஐந்து கட்டங்களில் 1,000 வீடுகளைக் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

வீடு வாங்குபவர்களின் செய்தித் தொடர்பாளர் ரஹ்மான் அப்துல் ஹமிட் 33, அவர்கள் கடைசியாக செப்டம்பர் மாதம் தங்கள் மேம்பாட்டாளரிடம் இருந்து ஒரு கடிதத்தைப் பெற்றதாகவும், பின்னர் அவர்களிடமிருந்து எந்த பதிலும் இல்லை என்றும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டின் நான்காவது காலாண்டில் பணியை மறுதொடக்கம் செய்த பின்னர், ஒரு வருடத்திற்குள் தங்கள் வீடுகளை முடித்துவிடுவதாக அவர்கள் உறுதியளித்ததாக அவர் கடிதத்தில் கூறினார்.

அக்டோபர் 3 ஆம் தேதி டெவலப்பர் மற்றும் அதிகாரிகளுடன் சந்திப்பு உட்பட அனைத்து முயற்சிகளும் இருந்தபோதிலும், நாங்கள் இப்போது தொலைந்துவிட்டோம். மூன்று மாதங்களுக்குள் சிக்கலைத் தீர்க்குமாறு மேம்பாட்டாளர்களுக்கு அதிகாரிகள் உத்தரவிட்டனர். ஆனால், இது வரை எந்த தீர்வும் இல்லை.

பெரும்பாலான வாங்குபவர்கள் RM1,000 முதல் RM2,000 வரையிலான தவணைகளை செலுத்தும் அரசு ஊழியர்களாக உள்ளனர். அவை 2019 முதல் அவர்களின் மாத சம்பளத்தில் இருந்து பற்று வைக்கப்பட்டுள்ளன என்று ரஹ்மான் கூறினார்.

டெவலப்பர் பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனமாக இருப்பதால் சட்டச் சிக்கல்கள் தீர்க்கப்பட்டவுடன், திட்டத்தை மாநில அரசு ஏற்கும் என்று சரவாக் முதல்வர் அபாங் ஜோஹாரி ஓபன் உடனடிப் பதிலில் கூறினார்.

அவர்களால் (டெவலப்பர்கள்) வீட்டுத் திட்டத்தைத் தொடர முடியும் என்று நான் நினைக்கவில்லை என்று கூச்சிங்கில் நடந்த ஹரி ராயா நிகழ்வின் ஓரத்தில் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here