போலீஸ் புகாரினை திரும்ப பெறுமாறு தம்பதியரை கட்டாயப்படுத்தினோமா? உண்மையில்லை என்கிறது போலீஸ் தரப்பு

கோலாலம்பூர், பங்சாரில் கொள்ளையடிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் தம்பதியரை, காவல் துறை புகாரினை திரும்பப் பெறுமாறு வற்புறுத்தியதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டை காவல்துறை மறுத்துள்ளது, இது இன்று ஒரு ட்வீட்டில் வைரலானது.

உண்மை என்னவென்றால், புகார்தாரர்கள் இந்த விவகாரம் தொடர்பாக காவல்துறையில் பொய்யான புகாரைப் பதிவு செய்துள்ளனர்.

பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி அமிஹிசாம் அப்துல் ஷுகோர் நேற்று மாலை 4.15 மணியளவில், பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த 22 வயதுடைய நபர், உள்ளூர் ஆட்கள் குழுவால் தன்னைக் கொள்ளையடித்ததாகக் கூறி காவல்துறையில் புகார் அளித்தார்.

அந்தச் சம்பவம் (அதே நாள்) அதிகாலை 2 மணிக்கு ஜலான் தெலாவி 3, பங்சரில் புகைபிடித்துக் கொண்டிருந்தபோது நிகழ்ந்தது. ஒரு கும்பல் தன்னை அணுகி பணம் கேட்டு முகத்தில் அடித்ததாகவும், வெள்ளி மோதிரம், தங்க நெக்லஸ், ஐ-போன் மற்றும் ரொக்கம் உள்ளிட்ட அவரது தனிப்பட்ட பொருட்களை எடுத்துச் சென்றதாகவும் புகார்தாரர் கூறினார். மதிப்பிடப்பட்ட இழப்பு சுமார் RM6,000 என்று அவர் இன்று இரவு ஒரு புகாரில் தெரிவித்தார்.

இன்று சம்பவம் நடந்த இடத்திலுள்ள சிசிடிவிகளை சோதனை செய்ததில், போலீஸ் அறிக்கையில் புகார்தாரர் விவரித்தபடி, இதுபோன்ற கொள்ளைச் சம்பவமோ, தகராறுகளோ எதுவும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

சிசிடிவி காட்சிகளில் புகார்தாரரும் இரண்டு பெண்களும் ஜாலான் தெலாவியில் உள்ள ஹாங் லியோங் வங்கிக்கு முன்னால் சாலையைக் கடக்கும் இடத்திற்கு அமைதியாகவும், அவசரப்படாமலும் சென்றதை வெளிப்படுத்தியதாகவும் அவர் கூறினார்.

புகார்தாரர் காவல்துறையிடம் முதலில் அளித்த வாக்குமூலத்தில் சந்தேகங்களும் முரண்பாடுகளும் இருந்தன. சாட்சிகளின் வாக்குமூலங்களின் அடிப்படையில், சம்பவம் நடந்ததாகக் கூறப்படும் நாளில் புகார்தாரர் சென்றதாக ஒரு கிளப்பில் கூச்சலிட்டுக் கொண்டிருந்த சில குடிபோதையில் வாடிக்கையாளர்களைக் கலைக்க போலீசார் அங்கு இருந்தனர்.

ஆயினும், சம்பவம் நடந்த இடத்தில் புகார்தாரர் மற்றும் அவரது காதலி சம்பந்தப்பட்ட எந்த கொள்ளை அல்லது வாக்குவாதத்தையும் காட்சிகள் காட்டவில்லை. புகார்தாரர் தவறான அறிக்கையை அளித்துள்ளதாக காவல்துறை கண்டறிந்துள்ளது, மேலும் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 182 இன் கீழ் புகார்தாரர் மீது குற்றம் சாட்டுவதற்கான ஆலோசனையுடன் துணை அரசு வழக்கறிஞருக்கு விசாரணை அறிக்கை பரிந்துரைக்கப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக ஆறு மாத சிறைத்தண்டனை அல்லது RM2,000 அபராதம் அல்லது இரண்டுமே விதிக்கப்படும் என்பதால், பொய்யான போலீஸ் புகாரினை அளிக்க வேண்டாம் என்று அமிஹிசாம் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

போலீசார் புகார்தாரரை எவ்வாறு நடத்தினார்கள் என்பது பற்றிய அறிக்கைகள் மற்றும் புகார்தாரரிடம் அவரது போலீஸ் புகாரினை திரும்பப் பெறுமாறு போலீசார் கூறியதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகள் உண்மைக்குப் புறம்பானது. வைரலாகி வரும் ட்வீட் தொடர்பான ஊகங்கள் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here