குழந்தைகளின் ஆபாசப் படம் தொடர்பாக பல்லாயிரக்கணக்கான IPயை போலீசார் பெறுகிறார்கள்

கோலாலம்பூர்: கடந்த ஆறு வருடங்களாக அனைத்துலக அதிகாரிகளிடமிருந்து இணையத்தில் சிறுவர் ஆபாசப் படங்களைப் பகிர்ந்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் பல்லாயிரக்கணக்கான இணைய நெறிமுறை (IP) முகவரிகள் காவல்துறைக்கு கிடைத்தன. இருப்பினும், ஆள் பற்றாக்குறை மற்றும் போதுமான ஆதாரங்கள் இல்லாத காரணமாக, கைது மற்றும் சோதனைகளின் எண்ணிக்கை  குறைவாகவே இருக்கிறது.

புக்கிட் அமானின் பாலியல், பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவு (டி11) முதன்மை உதவி இயக்குநர் சித்தி கம்சியா ஹாசன் கூறுகையில், 2017 முதல் இந்த ஆண்டு மார்ச் வரை, United States Federal Bureau of Investigation (FBI) மற்றும் காணாமல் போன மற்றும் சுரண்டப்பட்ட குழந்தைகளுக்கான தேசிய மையம் ஆகியவற்றின் மூலமாக இன்டர்போல் போன்ற உறுப்பினர்களைக் கொண்ட தகவல் பகிர்வு அமைப்பு மூலம் இதுபோன்ற செயலில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் 93,368 IPமுகவரிகள் காவல்துறைக்கு கிடைத்துள்ளன.

பெறப்பட்ட தகவல்களை வடிகட்ட மற்றும் ஆய்வு செய்ய பயிற்சி பெற்ற ஊழியர்கள் இல்லாததால், 103 ஐபி முகவரிகள் மட்டுமே சரிபார்க்கப்பட்டன. இது 50 நபர்களை கைது செய்ய வழிவகுத்தது. குழந்தைகளுக்கு எதிரான மலேசிய இணையக் குற்றவியல் (MICAC) D11 புலனாய்வுப் பிரிவினால் பெறப்பட்ட தகவல்கள் ஆய்வு செய்யப்படும். இதில் தற்போது ஆய்வாளர் பதவியில் உள்ள மூன்று விசாரணை அதிகாரிகள் (IO) மட்டுமே உள்ளனர்.

எனவே, 2022 பட்ஜெட்டில் அரசாங்கம் அறிவித்துள்ள ஊழியர்களின் அதிகரிப்பு மற்றும் நிதி ஒதுக்கீட்டை உடனடியாக மாற்றியமைக்க முடியும் என்று D11 நம்புகிறது, இந்த பிரிவு குழந்தைகள் சம்பந்தப்பட்ட குற்றங்களைக் கையாள்வதில் மிகவும் பயனுள்ள பங்கை வகிக்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்துகிறது.

நிதியமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், கடந்த ஆண்டு மக்களவையில் பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்தபோது, ​​குழந்தைகள் மற்றும் பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறை மற்றும் குற்றங்களை தடுக்க டி11 க்கு 13 மில்லியன் ரிங்கிட் ஒதுக்கீடு மற்றும் 100 புதிய பதவிகள் வழங்கப்படும் என்றார்.

ஒதுக்கீட்டைப் பயன்படுத்துவதற்கான D11 இன் திட்டங்கள் குறித்த பணித்தாள் கடந்த மார்ச் மாதம் பொது சேவைத் துறைக்கு சமர்ப்பிக்கப்பட்டது. மேலும் பிரிவு இப்போது காத்திருக்கிறது மற்றும் நேர்மறையான கருத்தை எதிர்பார்க்கிறது என்று சித்தி கம்சியா கூறினார்.

ஒதுக்கீட்டின் மூலம், D11 நாட்டிற்கு தற்போது புக்கிட் அமானில் உள்ள மூன்று அதிகாரிகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​ஒவ்வொரு போலீஸ் படையிலும் குறைந்தபட்சம் ஒரு விசாரணை அதிகாரியுடன் MICAC அமைக்க திட்டமிட்டுள்ளது என்றார். குழந்தைகளின் ஆபாசப் படங்களைப் பதிவேற்றுவது மற்றும் பதிவிறக்குவது உள்ளிட்ட உலாவல் நடவடிக்கைகள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அதிகரித்து வருவதால் தேவை அவசியம்.

எங்களுக்குக் கிடைத்த தகவலின்படி, 2017 இல் 46 ஐபி முகவரிகள் மட்டுமே சம்பந்தப்பட்டிருப்பதாக சந்தேகிக்கப்பட்டது. மேலும் அது 2018 இல் 2,660 ஐபி முகவரிகளாக அதிகரித்தது; 2019 இல் 9,017 ஐபி முகவரிகள்; 2020க்குள் 18,508 ஐபி முகவரிகள்; 2021 இல் 48,752 ஐபி முகவரிகள்; இந்த ஆண்டின் முதல் மூன்று மாதங்களில் 14,385 ஐபி முகவரிகள்.

கைது செய்பவர்களின் எண்ணிக்கையும் அதிகரித்துள்ளது. 2017 மற்றும் 2019 க்கு இடையில், இரண்டு நபர்கள் மட்டுமே கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். இந்த எண்ணிக்கை 2020 இல் 22 பேராகவும், கடந்த ஆண்டு 24 ஆகவும் உயர்ந்தது. இந்த ஆண்டின் முதல் மூன்று மாதங்களில், இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபட்டதற்காக இரண்டு பேர் கைது செய்யப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here