ஜூனியர் மருத்துவர் மரண விவகாரம்; பணிக்குழுவில் ஜூனியர் டாக்டர் பிரதிநிதிகளையும் இணையுங்கள்

ஒரு டிஏபி தலைவரும் சுகாதார நிபுணருமான டாக்டர் கெல்வின் யி சமீபத்தில் ஒரு பயிற்சி மருத்துவரின் மரணம் குறித்து விசாரிக்க, பணிக்குழுவில் இளநிலை (ஜூனியர்) மருத்துவர்களை சேர்க்குமாறு சுகாதார அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார். முன்னதாக, சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், பணிக்குழுவில் ஜூனியர் டாக்டர் பிரதிநிதிகள் விலக்கப்பட்டிருப்பது விசாரணையில் “பாரபட்சம்” ஏற்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக என்று கூறியிருந்தார்.

பண்டார் கூச்சிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டாக்டர் கெல்வின் யி, ஜூனியர் மருத்துவர்கள் அல்லது மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் (MMA) பிரிவு அதிகாரிகள், மருத்துவ அதிகாரிகள் மற்றும் நிபுணர்கள்  போன்ற மருத்துவ தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களின் பிரதிநிதிகளைக் கொண்டிருப்பது விசாரணைக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்றார்.

அவர்கள் பல ஆண்டுகளாக ஜூனியர் மருத்துவர்களின் உரிமைகள் மற்றும் நலனுக்காக போராடி வருகின்றனர். மேலும் அந்த அமைப்புகளில் எதிலும் அவர்கள் தொழில் ரீதியாக செயல்பட முடியும் என்று அவர்  கூறினார். குழுவின் ஒரு பகுதியாக ஜூனியர் டாக்டர்கள் மற்றும் மருத்துவ தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களைக் கொண்டிருப்பது, “வாழும் யதார்த்தத்தில்” நேரடி உள்ளீடுகளை வழங்க அவர்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்கும் என்றும் Yii கூறினார்.

அதேபோல் இந்த விஷயத்தில், அவர்களின் (மருத்துவ மாணவர்களின்) கருத்துக்கள் கேட்கப்பட வேண்டும். மேலும் அவர்கள் அந்த பணிக்குழுவின் ஒரு பகுதியாக இருக்க வேண்டும், குறிப்பாக Schomos சேர்ந்தவர்கள் என்று அவர் கூறினார். பணிக்குழு ஜனநாயகமாகவும், நியாயமாகவும், வெளிப்படையானதாகவும் இருக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here