சரவாக்கில் வெறிநாய்க்கடியால் இந்த ஆண்டு இதுவரை 13 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்

சிபு மாநிலத்தில் ஜனவரி 2022 முதல் மே 2022 வரை வெறிநாய் கடியின் (ரேபிஸ்) காரணமாக மொத்தம் 13 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. சிபு மாநில பேரிடர் மேலாண்மைக் குழுத் தலைவர் வோங் ஹீ சியெங் கூறுகையில், சிபு மாவட்டத்தில் 7 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். அதைத் தொடர்ந்து செலாங்காவ் (4) மற்றும் கனோவிட் (2) ஆகியோர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

நகரங்களின் புறநகரில் 12 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. பலியானவர்களில் இருவர் மூன்று மற்றும் 11 வயதுடைய குழந்தைகள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.  மேலும்  மூன்று பேர் 16 முதல் 21 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என்று வோங் கூறினார்.

அதிக எண்ணிக்கையிலான ரேபிஸ் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் 31 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள்,  அதில்  மூத்தவர் 64 வயதுடையவர் என்று வோங் கூறினார். மொத்த இறப்புகளில், அவர்களில் 12 பேர் ரேபிஸ் தடுப்பூசி போடப்படாத நாய்களால் கடிக்கப்பட்டு மரணமடைந்தனர்.

தடுப்பூசி போடப்பட்ட நாயால் ஒரு மரணம் ஏற்பட்டது. இது செல்லப்பிராணியாக வளர்க்கப்பட்டது. ஆனால் உரிமையாளரின் வீட்டிற்கு வெளியே சுற்றித் திரிவதற்கு விடப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். நாய்கள் கடித்து உயிரிழந்த 13 பேருக்கும் உரிய சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here