இலங்கை வன்முறை தொடர்பில் கிட் சியாங்கின் டுவிட் குறித்து போலீசார் விசாரணை

பொது அமைதிக்கு குந்தகம் விளைவிக்கும் வகையில், லிம் கிட் சியாங்கின்  டுவிட்டர் செய்தி மீது போலீசார் விசாரணையை தொடங்கியுள்ளனர்.

புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குநர்  டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஜலீல் ஹாசன் கூறுகையில், “கடந்த வாரம் இலங்கையில் நடந்ததைப் போல கோபமடைந்த போராட்டக்காரர்களால் மலேசிய பிரதமர் மற்றும் அமைச்சர்களின் வீடுகள் தீயிட்டுக் கொளுத்தப்படுமா?” என்ற டுவிட் ஒன்றை போலீசார் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

டுவிட்டின் ஸ்கிரீன்ஷாட் படம் மே 19, 2022 அன்று பதிவேற்றப்பட்டதிலிருந்து வாட்ஸ்அப் மூலம் அனுப்பப்பட்டது கண்டறியப்பட்டது.

எந்தவொரு குழுவையும் அல்லது இனத்தையும் தூண்டும் நோக்கத்துடன் அறிக்கைகளை வெளியிடுவதற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 505 (c) இன் கீழ் சிறப்பு புலனாய்வுப் பிரிவு (D5) மூலம் விசாரணைகள் நடத்தப்படுகின்றன. வசதிகள் அல்லது நெட்வொர்க் சேவைகள் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (மே 20) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

விசாரணைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் வகையில் ஊகங்களை வெளியிட வேண்டாம் என்று அவர் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார். பொதுமக்கள் புத்திசாலித்தனமாகவும் விவேகமாகவும் சமூக ஊடக பயனர்களாக இருக்க வேண்டும் என்றும் நாங்கள் அறிவுறுத்தினோம்.

பொது மக்களை அச்சுறுத்தும் மற்றும் நாட்டின் நல்லிணக்கத்தை அச்சுறுத்தும் எந்தவொரு தகவலையும் பரப்புவதற்கு சமூக ஊடகங்களை மேடையாக பயன்படுத்த வேண்டாம்.

பொது ஒழுங்கு மற்றும் பாதுகாப்பிற்கு வேண்டுமென்றே அச்சுறுத்தல் ஏற்படுத்தும் எந்தவொரு நபர் மீதும் சமரசம் இல்லாமல் உறுதியான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றார்.

இஸ்கந்தர் புத்ரி நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான லிம், மே 19 தேதியிட்ட தனது வலைப்பதிவில் “இலங்கையின் பாடங்களிலிருந்து மலேசியா கற்றுக்கொள்ள முடியுமா” என்ற தலைப்பில் அறிக்கையை வெளியிட்டார்.

இது டுவிட்டரிலும் வெளியிடப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆனால் சரிபார்ப்புகளில் டுவிட் அகற்றப்பட்டது தெரியவந்தது. முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக் வியாழன் (மே 19) டுவிட்டின் ஸ்கிரீன் ஷாட்டை வெளியிட்டு, லிம்மை தேசத்துரோக குற்றத்திற்காக கைது செய்யுமாறு காவல்துறையை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here