1,500 வெள்ளி சம்பளம் வழங்க முடியாவிட்டால் இந்தோனேசியர்களை பணிபெண்களாக வேலைக்கு அமர்த்தாதீர்; தூதர் கருத்து

இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களும் தற்போதுள்ள அவர்களது ஒப்பந்தங்கள் புதுப்பிக்கப்பட்டவுடன் குறைந்தபட்ச சம்பளம் RM1,500 வழங்கப்பட வேண்டும் என்று இந்தோனேசிய தூதர் ஹெர்மோனோ கூறுகிறார். இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களின் ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு குறித்த புதிய புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் (MoU) கீழ் நிர்ணயிக்கப்பட்ட குறைந்தபட்ச ஊதியம் புதிய பணியாளர்களுக்கு மட்டும் அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து புதிய பணிப்பெண்களுக்கும் RM1,500 வழங்கப்படும். இருப்பினும், தற்போது மலேசியாவில் பணிபுரிபவர்களுக்கும் அவர்களது வேலைவாய்ப்பு ஒப்பந்தங்களை புதுப்பிக்கும்போது இந்த குறைந்தபட்ச ஊதியம் வழங்கப்படும் என்று ஹெர்மோனோ எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார். புதிய வேலைவாய்ப்பு ஒப்பந்தம் இந்தோனேசிய தூதரகத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பின்னரே குடிநுழைவுத் துறை பணி அனுமதிகளை வழங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

தற்போது, ​​இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களுக்கு சராசரியாக RM900 முதல் RM1,200 வரை ஊதியம் வழங்கப்படுகிறது. அதே சமயம் ஆவணமற்றவர்களுக்கு இன்னும் குறைவாகவே ஊதியம் வழங்கப்படுகிறது. ஏப்ரல் 1 அன்று, இரண்டு அரசாங்கங்களும் பணிப்பெண்களை ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு தொடர்பான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டன. இது குறைந்தபட்ச சம்பளம் RM1,500 ஆகும்.

குறைந்தபட்ச ஊதியத்தைத் தவிர, மலேசியாவில் உள்ள இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்கள் தவறாக நடத்தப்படுவது குறித்த கவலைகளுக்கு மத்தியில், இந்த ஒப்பந்தத்தில் புகார்கள் பதிவு செய்யக்கூடிய புதிய விண்ணப்பம் உள்ளது. இரு நாடுகளும் இந்தோனேசிய பணிப்பெண்கள் வேலை வாய்ப்பு செயல்முறையை ஒருங்கிணைக்கும் நோக்கில் ஒரு சேனல் அமைப்புக்கு உடன்பட்டுள்ளன.

இந்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் தொழிலாளர்களின் வாராந்திர மற்றும் வருடாந்திர விடுப்பு உரிமை, தொடர்பு கொள்ளும் உரிமை, கடவுச்சீட்டை நிறுத்தி வைப்பதற்கான தடை மற்றும் ஆறு நபர்களுக்கு மிகாமல் ஒரு வீட்டிற்கு ஒரு பணிப்பெண் என்ற விதி ஆகியவற்றை கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.

குறைந்தபட்ச ஊதியம் கொடுக்கத் தயங்கினால் பணியமர்த்த வேண்டாம்

தற்போது பணியில் இருக்கும் இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களுக்கு குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை வழங்கத் தயங்கும் முதலாளிகள், அதற்குப் பதிலாக மற்ற நாடுகளைச் சேர்ந்த பணிப்பெண்களை வேலைக்கு அமர்த்தி கொள்ளலாம் என்று ஹெர்மோனோ கூறினார்.

“ஒரு மலேசிய முதலாளி RM1,500 செலுத்த ஒப்புக்கொள்ளவில்லை என்றால், இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களை நியமிக்க வேண்டாம். மற்ற நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்களை வேலைக்கு அமர்த்துங்கள். இது ஒரு திறந்த சந்தை என்று அவர் கூறினார். இரு நாடுகளுக்கும் இடையில் கையெழுத்திடப்பட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் மதிக்கப்பட வேண்டும்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள இந்தோனேசிய தூதரகம் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் கீழ் இந்தோனேசிய பணிப்பெண்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்பும் மலேசிய முதலாளிகளை நேற்று முதல் பதிவு செய்யத் தொடங்கியுள்ளதாக ஹெர்மோனோ மேலும் கூறினார்.

இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களின் முதல் குழு அடுத்த வாரம் மலேசியாவிற்கு வரும் என்று அவர் எதிர்பார்க்கிறார். ஆனால் எத்தனை பேர் என்ற எண்ணிக்கையை வழங்க முடியவில்லை. இந்தோனேசிய அரசாங்கம் பணிப்பெண்களை பணியமர்த்தும் முறையை அமல்படுத்தியுள்ளதாகவும், எனினும் புத்ராஜெயா இன்னும் அவ்வாறு செய்யவில்லை என்றும் ஹெர்மோனோ கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here