பிறந்த மகனைக் கொலை செய்த சிறுமியின் வழக்கு தேதி ஜூன் 19 என நிர்ணயம்

புதிதாகப் பிறந்த மகனைக் கொலை செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட சிறுமி தொடர்பான வழக்கை ஜூன் 19-ஆம் தேதி  நடத்த கெமாமன் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் இன்று தேதியிட்டது. மாஜிஸ்திரேட் டெங்கு எலியானா துவான் கமருஜமான், அரசுத் தரப்பு வழக்கறிஞர் நூர் அஜானி அஸ்மான், வேதியியலாளர் மற்றும் மனநல அறிக்கைகள் நிலுவையில் உள்ள புதிய குறிப்பிடும் தேதிக்காக, அரசுத் தரப்பு கோரிக்கையைத் தொடர்ந்து தேதியை நிர்ணயித்தார்.

இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 15 ஆம் தேதி சிறுமி மீது முதலில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 8 ஆம் தேதி காலை 7 மணி முதல் 9 மணி வரை ஶ்ரீ பாண்டியில் உள்ள ஒரு வீட்டில் அவர் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

அவருக்கு ஜாமீன் அனுமதிக்கப்படவில்லை. பின்னர் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவை மறுபரிசீலனை செய்யத் தாக்கல் செய்தார். ஆனால் மார்ச் 8 அன்று உயர் நீதிமன்றத்தால் விண்ணப்பம் நிராகரிக்கப்பட்டது மற்றும் அவர் காவலில் இருந்தார்.

எவ்வாறாயினும், உயர் நீதிமன்றம் சிறுமியின் மறுசீரமைப்பு விண்ணப்பத்தின் ஒரு பகுதியை மனநல மதிப்பீட்டிற்கு அனுப்ப உத்தரவிட்டது. குற்றவியல் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் மரண தண்டனையை வழங்குகிறது.

இருப்பினும், 18 வயதுக்குட்பட்ட குற்றவாளிகளுக்கு குழந்தைச் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 97(2)ன் கீழ் மரண தண்டனை விதிக்க முடியாது மேலும் குற்றம் எங்கு நடந்தது என்பதைப் பொறுத்து யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங், சுல்தான் அல்லது யாங் டிபர்டுவா நெகிரியால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட காலத்திற்கு சிறைத்தண்டனையாக மாற்றப்படலாம்.

பின்னர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் சிறுமி ஜாமீன் கோரி மேல்முறையீடு செய்தார், அது மே 13 அன்று அவரது விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தது. நீதிபதிகள் டத்தோ யாக்கோப் முகமட் சாம், டத்தோ வீரா அகமட் நஸ்ஃபி யாசின் மற்றும் டத்தோ ஹாஷிம் ஹம்சா ஆகியோர் அடங்கிய மூன்று பேர் கொண்ட குழு, ஒரு நபர் ஜாமீனருடன் RM20,000 வெள்ளிக்கு சிறுமிக்கு ஜாமீன் வழங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here