கோதுமை இறக்குமதிக்கான AP ரத்து செய்யப்பட்டது- பிரதமர் அறிவிப்பு

நாட்டிற்குள் கோதுமையை இறக்குமதி செய்வதற்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட அனுமதி (AP) தேவை நீக்கப்பட்டுள்ளதாக பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் இன்று அறிவித்தார். வாழ்க்கைச் செலவு மற்றும் உணவு விநியோகம் தொடர்பான பிரச்சினைகள் குறித்து கலந்துரையாடுவதற்காக அவர் தலைமையில் நடைபெற்ற அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் இந்தத் தீர்மானம் எட்டப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மலேசிய குடும்ப நுகர்வோரின் நலன்களைப் பாதுகாப்பதற்காக ரத்து செய்யக்கூடிய பிற பொருட்களுக்கான AP களை பட்டியலிடுமாறு அனைத்து அமைச்சகங்களும் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகின்றன என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

நாட்டில் போதுமான உணவு விநியோகத்தை உறுதி செய்வதற்காக உணவுப் பொருட்களை இறக்குமதி செய்ய வேண்டும் என்ற தேவையை உடனடியாக நடைமுறைக்கு கொண்டு வர வேண்டாம் என்று ஒப்புக்கொண்டதாக கடந்த வாரம் அரசாங்கம் அறிவித்தது.

இறக்குமதியாளர்களுக்கு கூடுதல் ஆதாரங்களை வழங்கவும், கோழிப்பண்ணை உற்பத்தியாளர்களின் மானிய கோரிக்கை செயல்முறையை எளிதாக்கவும், முழு கோழி மற்றும் கோழி இறைச்சி உட்பட, கோழிக்கான AP ஐ ரத்து செய்வதாகவும் பிரதமர் இன்று அறிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here