மலேசியர்களின் தனிப்பட்ட தரவு கசிவு ஆய்வு முடிவுகளை வெளியிடுவீர்

 சுமார் 22.5 மில்லியன் மலேசியர்களின் தகவல்கள் அடங்கிய தரவுத்தொகுப்பு கசிவு பற்றிய விசாரணையின் கண்டுபிடிப்புகளை வெளியிடுமாறு ஊழல் தடுப்பு கண்காணிப்பு அமைப்பு அதிகாரிகளுக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது. டிரான்ஸ்பரன்சி இன்டர்நேஷனல் மலேசியா (TI-M) தலைவர் முஹம்மது மோகன் சமீபத்திய தரவு கசிவை “தொடர்ச்சியான” பிரச்சினை என்று விவரித்தார். இது “பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண்பதில் அவசரமின்மையை” எடுத்துக்காட்டுகிறது.

அத்தகைய மீறல்களுக்கு ஒரு வெளிப்படையான விசாரணை முற்றிலும் அவசியம். அத்தகைய விசாரணையின் முடிவை மக்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

தனிப்பட்ட தரவுப் பாதுகாப்புச் சட்டம் (PDPA) மற்றும் ஏற்கனவே உள்ள பிற சட்டங்களில் என்ன குறைபாடு உள்ளது என்பதையும் அமைச்சரவை ஆய்வு செய்ய வேண்டும் மற்றும் தற்போதுள்ள கட்டமைப்பை ஆதரிக்கவும் வலுப்படுத்தவும் கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் முன்மொழியப்பட்ட தீர்வுகளைப் பற்றி விவாதிக்க வேண்டும். இதுபோன்ற மீறல்கள் மீண்டும் நிகழாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய மிகவும் வலுவான இணையப் பாதுகாப்பு அமைப்பு ஏற்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார்.

தேசியப் பதிவுத் துறைக்கு (JPN) சொந்தமானதாகக் கூறப்படும் தரவுத்தொகுப்பு ஆன்லைனில் விற்கப்படுவதாக சமீபத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது. இந்த அறிக்கைக்கு பதிலளித்த உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுடின், தரவுத்தொகுப்பு JPN க்கு சொந்தமானது அல்ல என்று கூறினார்.

1940 மற்றும் 2004 க்கு இடையில் பிறந்த சுமார் 22.5 மில்லியன் மலேசியர்களின் முழுப் பெயர்கள், அடையாள அட்டை எண்கள், முகவரிகள் மற்றும் புகைப்படங்கள் உள்ளிட்ட தகவல்கள் இந்தத் தரவுத் தொகுப்பில் இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. புக்கிட் அமான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் கமருடின் முகமட் டின் குறித்து போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருவதாக உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here