பணமோசடியில் ஈடுபட்ட பெண் 15 ஆண்டுகள் சிறை, RM6.65 மில்லியன் அபராதத்தையும் எதிர்நோக்குகிறார்

ஷா ஆலாம், மே 27 :

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, பணமோசடியில் ஈடுபட்டதாக கையுறை வர்த்தக நிறுவனத்தின் இயக்குநர் ஒருவருக்கு எதிரான 14 குற்றச்சாட்டுகளுக்கு, 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் RM6.65 மில்லியன் அபராதமும் விதிக்கப்பட வாய்ப்புள்ளது.

இருப்பினும், 32 வயதான மாஸ்னி செ முகமட் அமீன், என்பவருக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டு செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ஹெர்லினா சுலைமான் முன்நிலையில் மொழிபெயர்ப்பாளரால் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், அவர் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் மறுத்து விசாரணை கோரினார் .

குற்றச்சாட்டின் அடிப்படையில், NMOQ Trade Sdn Bhd என்ற தனது நிறுவனத்தின் இரண்டு வங்கிக் கணக்குகளுக்கும், மற்ற ஏழு வங்கிக் கணக்குகளுக்கும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் மூலம் கிடைத்ததாக நம்பப்படும் RM1.33 மில்லியனை மாற்றியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

இது தவிர, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மற்றும் 33 முதல் 44 வயதுடைய மூன்று நபர்களின் கணக்கிலும் பணம் மாற்றப்பட்டது.

செப்டம்பர் 9 மற்றும் அக்டோபர் 17, 2020 க்கு இடையில் பெட்டாலிங்கில் உள்ள சுங்கை பெசியில் உள்ள வங்கிக் கிளையில் குற்றங்களைச் செய்ததாக அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

இவ்வாறு, பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாதத்திற்கு நிதியளிப்பதைத் தடுத்தல் (AMLATFPUAA) சட்டத்தின் (AMLATFPUAA) சட்டம் 2001 (Act 613) இன் பத்தி 4 (1) (b) இன் கீழ் அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார் மற்றும் துணைப் பிரிவு 87 (சட்டம் 613) உடன் படிக்கவும் சட்டம் 613 இன் 1) அதே சட்டத்தின் துணைப்பிரிவு 4 (1) இன் கீழ் தண்டனைக்குரியது மற்றும் அதே சட்டத்தின் 87 (1) (a) பந்தியுடன் சேர்த்து படிக்குமாறும் கூறி வழக்கு தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம் மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருமானத்தின் ஐந்து மடங்கு தொகை அல்லது மதிப்பு அல்லது RM5 மில்லியனுக்குக் குறையாது அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

அரசு தரப்பு வக்கீல் நூர் ஜலிசான் லாசரஸ் அவர்களால் வழக்குத் தொடரப்பட்டது, நீதிபதி ஹெலினா சுலைமான் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஒரு தனிநபர் உத்தரவாதத்துடன் RM20,000 மதிப்புள்ள ஜாமீன் வழங்கினார் மற்றும் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்குமாறும் பணிக்கப்பட்டது.

மேலும், அனைத்துக் குற்றச்சாட்டுகளையும் ஒன்றாகச் சேர்த்து விசாரிக்கப்பட வேண்டும் என்று அரசுத் தரப்பு இங்குள்ள மற்றொரு அமர்வு நீதிமன்றத்தில் விண்ணப்பித்துள்ளது.

மேலும், பணமோசடி வழக்கை செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் 11-க்கு மாற்றவும், ஜூன் 13-ஆம் தேதியை வழக்கின் மறுதேதியாகவும் நீதிபதி அறிவித்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் லுக்மான் மஸ்லான் ஆஜராகி வாதாடினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here