பல்கலைக்கழகத்தின் அலட்சியத்தால் மாணவி வினோஷினி மரணமா?

அலோர் ஸ்டாரில் ஒரு பல்கலைக்கழகத்தின் அலட்சியத்தால் கடந்த சனிக்கிழமையன்று மாணவர் ஒருவர் உயிரிழந்திருந்தால், பல்கலைக்கழகமே பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று, உத்தாரா மலேசியா பல்கலைகழக (UUM) மாணவர் பிரதிநிதி கவுன்சில் (MPP) கோரியது.

UUM MPP இன் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், பாதிக்கப்பட்டவரின் மரணத்திற்கான முக்கிய காரணம் குறித்து சுல்தானா பஹியா மருத்துவமனை (HSB),  போலீஸ் படை (PDRM) மற்றும் வேதியியல் துறையின் மருத்துவ அறிக்கைக்காக அனைத்து பல்கலைக்கழக குடியிருப்பு மாணவர்கள் இன்னும் காத்திருக்கின்றனர்.

மருத்துவ அறிக்கை வெளிவந்தவுடன், உயர்கல்வி அமைச்சகம் மற்றும் UUM ஆகியவை இந்த சம்பவம் குறித்த முழு விவரங்களையும் பொதுமக்களுக்கு தெரிவிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. பாதிக்கப்பட்டவரின் குடும்பத்தின் அனைத்து செயல்முறைகள் மற்றும் விவகாரங்களை எளிதாக்குவதற்கு பல்கலைக்கழகம் உதவ வேண்டும் என்று MPP UUM கோர விரும்புகிறது. மேலும் இறப்புக்கான காரணம் பல்கலைக்கழகத்தின் அலட்சியத்தால் ஏற்பட்டிருந்தால் பல்கலைக்கழகம் பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

கடந்த சனிக்கிழமை நடந்த சம்பவத்தில், UUM இன் செமஸ்டர் நான்கு இளங்கலை கணக்கியல் (தகவல் அமைப்புகள்) மாணவி வினோஷினி (R Vinosiny) 21, இறந்துவிட்டதாக உறுதிப்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பு ஒரு அறையில் மயக்கமடைந்தார். இருப்பினும், முதற்கட்ட போலீஸ் விசாரணையில், மாணவிக்கு வலிப்பு ஏற்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. ஆனால் அதிகாரிகள் இன்னும் அவரது மரணம் குறித்த இரசாயன அறிக்கைக்காக காத்திருக்கிறார்கள்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த அவர், அனைத்து UUM மாணவர்களும் பொறுமையாக இருக்க முடியும் என்றும், அதிகாரிகளின் அறிக்கைகள் மற்றும் உண்மையான தகவல்களுக்காக காத்திருக்கலாம். இந்த சம்பவம் தவறாக புரிந்து கொள்ளப்படாமல் இருக்க அனைத்து தளங்களிலும் நிச்சயமற்ற அல்லது உண்மைக்கு மாறான தகவல்களைப் பகிர வேண்டாம் என்று அனைத்து மாணவர்களையும் நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

இதற்கிடையில், UUM இன் துணை துணைவேந்தர் (மாணவர் விவகாரங்கள்) அலுவலகமும் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது. சம்பவம் தொடர்பான மன்றங்கள் அல்லது உரையாடல்கள் போன்ற எந்த நடவடிக்கைகளிலும் அதன் மாணவர்கள் ஈடுபட வேண்டாம் என்று நினைவூட்டுகிறது. இந்த சம்பவம் தொடர்பாக மாணவர்கள் எந்தவிதமான அறிக்கைகள், ஊகங்கள், அனுமானங்கள் அல்லது கருத்துக்களை வெளியிட வேண்டாம் என்றும் அவர் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளார்.

எந்தவொரு மாணவரும் அறிவுறுத்தல்கள் அல்லது விதிகளை மீறுவதை UUM கண்டறிந்தால், UUM மாணவர் மீது ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்கலாம். அனைத்து மாணவர்களின் தகவலுக்காக, வழக்கு இன்னும் போலீஸ் விசாரணையில் உள்ளது. இந்த விசாரணை காலத்தில், அனைத்து மாணவர்களும் அமைதியாக இருப்பார்கள் என்று UUM நம்புகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here