ஆன்லைனில் குழந்தை பாலியல் சுரண்டல் அமைச்சகத்தால் தீவிரமாக பார்க்கப்படுகிறது

ரீனா

கோலாலம்பூர்: பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் கடந்த பல ஆண்டுகளாக இணையத்தில் சிறுவர் ஆபாசப் படங்களைப் பகிர்ந்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் பல்லாயிரக்கணக்கான இணைய நெறிமுறை (IP) முகவரிகளை காவல்துறை பெற்றுள்ளது என்ற உண்மையை தீவிரமாகக் கருதுகிறது.

அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரீனா முகமட் ஹருன்  இந்த விஷயத்திற்கு நாட்டில் உள்ள குழந்தைகளைப் பாதுகாக்க அனைத்து சமூக உறுப்பினர்களின் ஒத்துழைப்பும் தேவை என்றார். இது சம்பந்தமாக, தேசிய மக்கள்தொகை மற்றும் குடும்ப மேம்பாட்டு வாரியம் (LPPKN) மூலம் தனது அமைச்சகம் சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியாவுடன் இணைந்து சைபர் உலகின் அச்சுறுத்தல்கள் குறித்து பெற்றோருக்கு அறிவுறுத்தும் மற்றும் விழிப்புணர்வு திட்டங்களை செயல்படுத்தும் என்றார்.

குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பான இணைய சூழலை வழங்க சைபர் செக்யூரிட்டியுடன் இன்னும் பல ஒத்துழைப்புகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. நாங்கள் ஒரு குழுவாக இணைந்து செயல்படுவோம் என்று சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியாவிற்கு விஜயம் செய்த பின்னர் அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

காவல்துறையின் பாலியல், பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவின் (டி11) கூட்டங்கள் மற்றும் கலந்துரையாடல்களைத் தவிர, தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் மற்றும் குழந்தைகள் தொடர்பான பிரச்சினைகளை நிர்வகிப்பதற்கான ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கைக் குழுவை உள்ளடக்கிய சிறப்பு கலந்துரையாடல்களும் நடத்தப்பட்டதாக  ரீனா கூறினார்.

2017 முதல் இந்த ஆண்டு மார்ச் வரை,  International Police Criminal Organisation (Interpol), யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் பெடரல் பீரோ போன்ற உறுப்பினர்களை உள்ளடக்கிய தகவல் பகிர்வு அமைப்பின் மூலம் சிறுவர்களின் ஆபாச பட விவகாரத்தில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் 93,368 IP முகவரிகள் காவல்துறைக்கு கிடைத்ததாக பெர்னாமா முன்பு தெரிவித்தது.

சனிக்கிழமையன்று சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியாவிற்கு விஜயம் செய்த ரீனா, டிஜிட்டல் தடயவியல் ஆய்வகம், மைசிஇஆர்டி ஆய்வகம் மற்றும் சைபர்சேஃப் எல்ஐவிஇ – மலேசியாவில் உள்ள ‘முதல் சைபர் செக்யூரிட்டி கேலரி’ என மலேசியா புக் ஆஃப் ரெக்கார்ட்ஸால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட கேலரியையும் பார்த்தார்.

சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியாவின் தலைமைச் செயல் அதிகாரி டத்தோ டிஎஸ் டாக்டர் அமிருடின் அப்துல் வஹாப் மற்றும் அவரது குழுவினரும் ஏஜென்சியின் செயல்பாடுகள் பற்றிய விளக்கங்களை வழங்கினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here