மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் வீடற்றவர்களை மீட்கும் முயற்சி

சிரம்பான்: நெகிரி செம்பிலான் அரசாங்கம் இப்போது வீடற்றவர்களை, குறிப்பாக மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களைச் சுதந்திரமாக வாழ வைப்பதற்கான முயற்சிகளில் கவனம் செலுத்துகிறது. நெகிரி செம்பிலான் பெண்கள், குடும்பம் மற்றும்  சமூக நல விவகார நடவடிக்கைக் குழுவின் தலைவர் நிக்கோல் டான் லீ கூன் கூறுகையில், அவர்களுக்கு நல்ல வேலை கிடைப்பதற்கும் இந்த முயற்சி உதவுகிறது.

துவாங்கு ஜாஃபர் மருத்துவமனை செரெம்பனின் (HTJS) மனநலப் பிரிவின் மருத்துவ நிபுணத்துவத்தைப் பயன்படுத்தி வீடற்றவர்களுக்கு மறுவாழ்வு வழங்குவோம். தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு ஏஜென்சி (AADK), HTJ மனநலப் பிரிவு, காவல்துறை மற்றும் செரெம்பன் நகர சபை (MBS) ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள மாநில அரசு பல நிறுவனங்களுடன் இணைந்து செயல்படும்.

இன்று ஹரியான் மெட்ரோவைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​இந்தக் குழுவைத் தொடர்ந்து இலக்கில்லாமல் சுற்றித் திரிவதிலிருந்து காப்பாற்ற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயை இன்னும் எதிர்கொண்டுள்ள மற்றும் பல்வேறு பின்னணி சிக்கல்களை உள்ளடக்கிய நாட்டின் சூழ்நிலையைத் தவிர அவர்களில் சிலர் மாநிலத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் அல்ல என்பதால், வீடற்ற நிலையை அடைவதற்கான முயற்சி சாத்தியமற்றது என்று நிக்கோல் கூறினார்.

பதிவின் அடிப்படையில், கடந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் டிசம்பர் வரை 125 செயல்பாடுகளை உள்ளடக்கிய மொத்தம் 92 வீடற்ற மக்கள் மீட்கப்பட்டனர். மற்ற மாவட்டங்களுடன் ஒப்பிடும்போது சிரம்பான்  மாவட்டம் அதிகமான வீடற்ற மீட்பு நடவடிக்கைகளை பதிவு செய்துள்ளது. அதாவது 62 நபர்களை 86 நடவடிக்கைகள் வெற்றிகரமாக மீட்கப்பட்டுள்ளன.

இந்த ஆண்டு மார்ச் வரை, மொத்தம் 25 வீடற்ற மக்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்களில் 23 பேர் சிரம்பானில் இருந்தும், மீதமுள்ளவர்கள் போர்ட்டிக்சனில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். 29 முதல் 76 வயதுக்குட்பட்ட வீடற்ற 14 பேர் சமீபத்தில் சிரம்பான் நகர மையத்தைச் சுற்றி வீடற்ற நடவடிக்கையில் மீட்கப்பட்டதாக நிக்கோல் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here