‘கற்பழிப்பு ஜோக்’ அழுத்தம்; குடும்பம் வேறு இடத்திற்கு மாற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்று அயினின் தந்தை கூறுகிறார்

வகுப்பில் கற்பழிப்பை சிறுமைப்படுத்தியதற்காக ஆசிரியர் மற்றும் அதிகாரிகளுக்கு எதிராக நின்றது அயின் ஹுஸ்னிசா சைபுல் நிஜாம் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினருக்கு பெரும் இழப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. அவரது தந்தை சைஃபுல் நிஜாம் அப்துல் வஹாப்பின் கூற்றுப்படி பள்ளியில் மாணவர்கள் மற்றும் அக்கம்பக்கத்தில் இருந்து அதிக அழுத்தத்தை எதிர்கொண்ட பிறகு, அவரது குடும்பம் புங்சாக் ஆலத்திலிருந்து செராஸ் பகுதிக்கு மாறி செல்ல வேண்டியிருந்தது.

கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில் நடந்த சம்பவத்திற்குப் பிறகு நிலைமை மிகவும் மோசமாகிவிட்டது. பள்ளி மற்றும் சமூகத்துடன் சண்டையிடுவது அர்த்தமற்றது என்று அவர் உணர்ந்தார். ஏனெனில் அவர்கள் முழு அத்தியாயத்திற்கும் குற்றவாளிகள் என்று குடும்பத்தினர் திடீரென உணர வைத்தனர்.

மூன்று நாட்கள் பள்ளிக்குச் செல்லாததால், தன்னை வெளியேற்றியதற்கு எதிராக குடும்பத்தினர் மேல்முறையீடு செய்யவில்லை என்று சைபுல் கூறினார். “எனது மகள் உண்மையில் பாதிக்கப்பட்ட போது சம்பவத்திற்கு அவர்தான் காரணம் போல் தோற்றபடுத்தப்பட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

அவரது உடல் தகுதி மற்றும் சுகாதார கல்வி ஆசிரியர் கற்பழிப்பு பற்றி நகைச்சுவையாகச் செய்ததாக அவர் பகிரங்கமாகச் சென்றபோது, ​​​​அய்னின் பிரச்சினைகள் தொடங்கியது. இது அவரது மாணவர்களை குற்றம் செய்ய ஊக்குவித்ததாக அவர் கூறினார். அதே பள்ளியில் ஐனின் உடன் பயின்றவர்கள் கேலியும் கிண்டல் செய்யப்பட்டதாகவும், மற்றவர்கள் குடும்பத்திற்கு எதிராக அனைத்து வகையான குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைப்பதாகவும் சைபுல் கூறினார்.

அந்த நேரத்தில் அதிகாரிகளும் உண்மையில் எங்களிடம் அனுதாபம் காட்டாததால், கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில் செராஸ் பகுதிக்கு செல்ல முடிவு செய்தேன். அங்குள்ள செம்பகா அனைத்துலக பள்ளியில் ஐனுக்கு உதவித்தொகை வழங்கிய பிறகு  என்று அவர் கூறினார். இந்தச் சூழ்நிலையில் அரசுப் பள்ளியில் படிப்பது அர்த்தமற்றதாக இருந்திருக்கும் என்று குடும்பத்தினர் கருதுவதாக சைபுல் கூறினார்.

ஆசிரியை மற்றும் அதைத் தொடர்ந்து துன்புறுத்துதல் குறித்து அவர்கள் பதிவு செய்த போலீஸ் புகார், அட்டர்னி ஜெனரலின் அறைகளால் “மேலும் நடவடிக்கை இல்லை” என வகைப்படுத்தப்பட்ட பின்னர் கிடப்பில் போடப்பட்டது. அயின் மற்றும் அவரது தந்தை, 43 வயதான ஆசிரியர் கைருல் நிஜாம் சனுதின், சமூக ஊடகங்களிலும் பின்னர் பத்திரிகை பேட்டிகள் மூலமாகவும் தனக்கு எதிராக அவதூறான கருத்துக்களை வெளியிட்டதாகக் கூறி வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

கற்பழிப்பு நகைச்சுவை மற்றும் அதன் பின்விளைவுகளால் ஏற்பட்ட மன உளைச்சலுக்கு கைருல் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக  வழக்கு தொடர்ந்தார். வழக்கில் குறிப்பிடப்பட்ட மற்றவர்கள் அந்த நேரத்தில் தலைமை ஆசிரியை சரிமா முகமது நோர், சிலாங்கூர் கல்வி இயக்குனர் அனிஸ்மா முகமது நோர், கல்வி மந்திரி ராட்ஸி ஜிடின் மற்றும் மத்திய அரசு ஆகியோரை குறிப்பிட்டிருந்தார்.

அதே வேளை ஆசிரியர் மற்றும் தலைமை ஆசிரியரை எதிர்த்து அரசாங்க வழக்கறிஞர்கள் வாதிட கூடாது என்று எதிர் தரப்பு கூறியுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here