போதுமான பாஸ்போர்ட் கையிருப்பு இருக்கிறது; ஆனால் அதிக தேவை காரணமாக நெரிசல்

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள குடிநுழைவு அலுவலகங்களில் ஏற்பட்ட நெரிசல், மலேசிய அனைத்துலக கடப்பிதழ்களுக்கான  விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பித்தல்களின் கூர்மையான அதிகரிப்பு காரணமாக உள்ளது.

இம்முறை பாஸ்போர்ட் விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பித்தல்கள் 65% அதிகரித்துள்ளதாக குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாட் கூறினார், இதனால் குடிநுழைவு அலுவலகங்களில் குறிப்பாக கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நெரிசல் ஏற்பட்டது.

குடிவரவுத் திணைக்களத்திடம் 1.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான கடவுச்சீட்டுகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன. இது கடவுச்சீட்டு விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பித்தல்களின் கூர்மையான அதிகரிப்புக்கு இடமளிக்கும்.

பாஸ்போர்ட் சப்ளை போதுமானது, எங்களிடம் 1.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான (பாஸ்போர்ட்) உள்ளது. அது தீர்ந்துவிட்டால், சப்ளையர் மேலும் சேர்ப்பார் என்று இன்று குடிவரவு கவுன்டர்களில் நெரிசல் குறித்து கருத்து கேட்டபோது அவர் கூறினார்.

குடிவரவு அலுவலகங்களில் நெரிசலுக்குப் பின்னால் உள்ள காரணிகளில் ஒன்று, ஒரே நேரத்தில், குறிப்பாக காலை நேரத்தில், பாஸ்போர்ட் விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பித்தல்களுக்கு பலர் வந்திருப்பதே காரணம் என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

“உதாரணமாக, ஷா ஆலமில் உள்ள குடிவரவு அலுவலகத்தில், அலுவலகம் குறுகலாக உள்ளது மற்றும் பலர் பாஸ்போர்ட்டைப் பெற காலையில் வருகின்றனர்…  திடீர் அதிகரிப்புக்கு ஏற்ப ஆறு குடிநுழைவு அலுவலகங்களின் வேலை நேரம் இரவு 10 மணி வரை நீட்டிக்கப்பட்டது. மற்ற ஆறு மாநிலங்களில் மே 11 முதல் மாலை 6 மணி வரை நீட்டிக்கப்பட்டது.

புத்ராஜெயா, கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர், ஜோகூர், நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் மலாக்கா ஆகிய இடங்களில் உள்ள குடிநுழைவுத் துறை அலுவலகங்கள் இரவு 10 மணி வரை நீட்டிக்கப்பட்ட வேலை நேரங்களைக் கொண்ட ஆறு வளாகங்களும், பினாங்கு, கெடா, பேராக், கிளந்தான், தெரெங்கானு மற்றும் பெர்லிஸ் ஆகிய இடங்களில் உள்ள அலுவலகங்கள் மாலை 6 மணி வரை செயல்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here