குடிபோதையில் இருந்த வாகனமோட்டியால் ஊனமுற்ற பெற்றோர் விபத்தில் பலி; பிள்ளைகளுக்கு சொக்சோ உதவி

மலாக்காவில் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டியதாகக் கூறப்படும் விபத்தில் ஊனமுற்ற பெற்றோரை இழந்த ஆறு உடன்பிறப்புகளின் சுமையை குறைக்க சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பில் (Socso) உதவித் தொகையை பெற்றுள்ளனர்.

அவர்கள் மாதாந்திர ஓய்வூதியம் RM2,876.14 மற்றும் ஒருமுறை இறுதிச் சடங்குப் பயன் RM4,000 ஆகியவற்றைப் பெறுவார்கள். மலாக்கா ஒற்றுமை, சமூக உறவு, மனித வளம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகாரங்கள் குழுவின் தலைவர் Ngwe Hee Sem, தம்பதியரின் மூத்த மகன் சயீத் எசுதீனுக்கு (22) உதவிகள் வழங்கப்பட்டதாக தெரிவித்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 10) புக்கிட் லிண்டாங்கில் உள்ள பாட்டியின் வீட்டிற்குச் சென்ற அவர், விபத்திற்குப் பிறகு குடும்பத்திற்கு உதவுவதன் மூலம் சொக்சோ உடனடி நடவடிக்கை எடுத்தார்,” என்று அவர் கூறினார். இதில் மலாக்கா சொக்சோ இயக்குனர் அப்த் ரசாக் உமர் கலந்து கொண்டார். இன்னும் பள்ளியில் படித்துக் கொண்டிருக்கும் நான்கு உடன்பிறப்புகளுக்கு மாநில அரசு உதவும் என்று Ngwe கூறினார்.

திங்கள்கிழமை (ஜூன் 6) ஜாசினில் Jalan Serkam Pantai என்ற இடத்தில் மோட்டார் சைக்கிள் மீது கார் மோதியதில் எசுதின் முகமது (50) மற்றும் அவரது மனைவி சுரையா முஹமத் (46) ஆகியோர் உயிரிழந்தனர்.

மாற்றுத்திறனாளிகளான இறந்த இந்த தம்பதியர் கடந்த 25 ஆண்டுகளாக  தொழிற்சாலையில் பணியாற்றி வந்தனர். இதற்கிடையில், 24 வயதான சாரதியை ஜூன் 13 வரை விளக்கமறியலில் வைக்குமாறு Jasin OCPD துணைத் தலைவர் மிஸ்பானி ஹம்தான் தெரிவித்தார். விபத்து நடந்தபோது ஓட்டுநரின் இரத்த ஓட்டத்தில் ஆல்கஹால் அளவு குறித்து வேதியியல் துறையின் அறிக்கைக்காக போலீசார் காத்திருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here