கட்டாய மரணதண்டனை ரத்து; தூக்கு தண்டனை கைதி துர்கேஸ்வரனின் குடும்பத்தார் நிம்மதி பெருமூச்சு

ஜார்ஜ் டவுனில் எம்.கார்த்திகேசு மற்றும் அவரது குடும்பத்தினர் எட்டு ஆண்டுகளாக தூக்கமில்லாத இரவுகளுடன் வாழ்ந்து வருகின்றனர். அவரது சகோதரர், 30 வயதான எம்.துர்கேஸ்வரன் தூக்கிலிடப்படுவார் என்ற செய்திக்கு பயந்து என்கின்றனர்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 10), கட்டாய மரண தண்டனையை ரத்து செய்ய அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்ட செய்தியைக் கேட்டு கார்த்திகேசு எழுந்தார். அவர் மகிழ்ச்சியடைந்தார். தூக்குத் தண்டனையை ரத்து செய்யக் கோரி நாங்கள் பல ஆண்டுகளாகப் போராடி வருகிறோம். இந்தச் செய்தியை எனது பெற்றோர்கள் நிச்சயம் வரவேற்பார்கள், மேலும் மகிழ்ச்சி அடைவார்கள்.

இந்தச் செய்தியைச் சொல்ல என் சகோதரனின் வழக்கறிஞர் என்னை அழைத்தபோது நான் வார்த்தைகளை இழந்துவிட்டேன் என்று 26 வயதான அவர் கூறினார். துர்கேஸ்வரன் கொலைக் குற்றவாளி எனத் தீர்ப்பளிக்கப்பட்டு கடந்த எட்டு வருடங்களாக மரண தண்டனைக்காகக் காத்திருந்தார்.

குற்றவியல் நீதி அமைப்புக்கு இது வரவேற்கத்தக்க செய்தி என்று பாதுகாப்பு ஆலோசகர் தேவ் குமரேந்திரன் கூறினார். மரண தண்டனையில் இருப்பவர்களின் ஒவ்வொரு குடும்பமும் எதிர்பார்த்துக் கொண்டிருக்கும் செய்தி இது.

முக்கியமாக மரண தண்டனை வழக்குகளை மேற்கொள்ளும் ஒரு கிரிமினல் தற்காப்பு வழக்கறிஞராக, 36 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நான் உயிரைக் காப்பாற்ற ஒரு வழக்கறிஞராக மாற முடிவு செய்ததிலிருந்து நான் காத்திருக்கும் செய்தி இதுவாகும் என்று அவர் கூறினார். புனர்வாழ்வு, சீர்திருத்தம் மற்றும் நீண்ட கால சிறைத்தண்டனை ஆகியவை சிறந்த வழிமுறைகள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here