1,000க்கும் மேற்பட்ட பதிவு செய்யப்படாத குழந்தை பராமரிப்பு மையங்கள் இயங்கி வருகின்றன

ஜோகூர் பாரு: பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம், 1,028 தனியாரால் நடத்தப்படும் குழந்தை பராமரிப்பு மையங்கள் எச்சரிக்கைகளுக்குப் பிறகு பதிவு செய்யப்படாமல் இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது. பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரினா முகமட் ஹாருன், இந்த மையங்கள் தனியார் துறை மற்றும் அரசு சாரா நிறுவனங்களால் (NGO) நிர்வகிக்கப்படுகின்றன என்றார்.

ஜனவரி முதல், எத்தனை பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்பதைப் பார்க்க அமைச்சகம் மையங்களுக்கு பதிவு ஆணைகளை வழங்கத் தொடங்கியது. பிப்ரவரி முதல் மார்ச் 31 வரை, 1,028 பதிவு செய்யப்படாத குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களும், 1,910 பதிவு செய்யப்பட்ட மையங்களும் உள்ளன.

மொத்தமுள்ள 1,028 மையங்களில், 38 பதிவுச் சான்றளிக்கப்பட்டன, 57 நிறுத்தப்பட்ட செயல்பாடுகள், எட்டு மூடப்பட்டன. 35 சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டன, ஒன்றுக்கு கட்டணம் விதிக்கப்பட்டது. பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களைப் பாதுகாப்பதற்கான அமைச்சரவைக் குழுவை அமைப்பது தொடர்பான முன்மொழிவை அமைச்சரவையில் முன்வைக்க அமைச்சகம் தயாராக இருப்பதாகவும் ரினா கூறினார்.

பிரதம மந்திரி டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தலைமையிலான குழு, குழந்தை பராமரிப்பு மையங்கள், அனாதைகள், மாற்றுத்திறனாளிகள், முதியவர்கள் மற்றும் தஹ்ஃபிஸ் மையங்கள் உள்ளிட்ட பராமரிப்பு மையங்கள் தொடர்பான பிரச்சினைகளை ஆராயும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here