மரண தண்டனையை எதிர்நோக்கியிருக்கும் 1,359 கைதிகளுக்கு விலக்கு அளிக்குமாறு பார் கவுன்சில் வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: 2018 முதல் தண்டனைக்காகக் காத்திருக்கும் 1,359 க்கும் மேற்பட்டோருக்கு மரணதண்டனைக்கு விலக்கு அளிக்குமாறு மலேசிய பார் கவுன்சில் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

மலேசியாவில் கட்டாய மரண தண்டனையை ரத்து செய்ய அரசாங்கம் நேற்று எடுத்த முடிவைத் தொடர்ந்து இந்த கோரிக்கை  மலேசிய பார் கவுன்சில் தலைவர் Karen Cheah Yee Lynn, அரசாங்கம் இறுதி கைதிக்கான தண்டனையை சிறை தண்டனையாக மாற்றுவதன் மூலம் குறைக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தது.

1,359 க்கும் மேற்பட்ட இறுதிப் போட்டியாளர்கள் மரண தண்டனையிலிருந்து விலக்கு அளிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய மன்னிப்பு வாரியத்துடன் இணைந்து செயல்படுமாறு பார் கவுன்சில் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்துகிறது.

செய்யப்பட்ட குற்றத்தின் தீவிரத்தன்மையைப் பொறுத்து அனைத்து மரண தண்டனைகளும் சிறைத்தண்டனையாக குறைக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் பரிந்துரைக்கிறோம்.

மேலும், தண்டனையை நிறைவேற்றுவது ஒவ்வொரு வழக்கிற்கும் தணிக்கும் காரணிகளையும் வெவ்வேறு சூழ்நிலைகளையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும். இதனால் வழங்கப்பட்ட தண்டனை நியாயமானதாகவும் பயனுள்ளதாகவும் இருக்கும் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

நேற்று, பிரதமர் துறை அமைச்சர் (பாராளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்), டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர், அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் கட்டாய மரண தண்டனை குறித்த மாற்று தண்டனை ஆய்வு அறிக்கையை சமர்ப்பித்ததைத் தொடர்ந்து, கட்டாய மரண தண்டனையை ரத்து செய்வதற்கான அரசாங்கத்தின் உடன்பாட்டை  தெரிவித்தார்.

11 குற்றங்களுக்கு கட்டாய மரண தண்டனை, பிரிவு 39B, ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 (சட்டம் 234) ஆகியவற்றின் கீழ் ஒரு குற்றம் மற்றும் மரண தண்டனை விதிக்கும் 22 குற்றங்களுக்கு மாற்றாக முன்மொழியப்பட்ட தண்டனை குறித்து மேலும் ஆய்வு மற்றும் ஆய்வு நடத்த அமைச்சரவை ஒப்புக்கொண்டதாக அவர் கூறினார்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த யீ லின், அரசாங்கத்தின் முடிவை பார் கவுன்சில் வரவேற்பதாகவும், மேலும் குற்றவாளிகளுக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்படுவதைத் தவிர்க்க கட்டாய மரண தண்டனைக்கு பதிலாக சட்டத்திருத்தங்கள் விரைவில் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

அதேவேளை, 2018 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 10 ஆம் தேதி அரசாங்கம் வழங்கிய உறுதிமொழிக்கு அமைவாக, தேசிய சட்டத்தில் இருந்து மரண தண்டனையை முற்றாக நீக்குவதன் மூலம் அரசாங்கம் தொடர்ந்து முன்னோக்கிச் செல்லும் என அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

அரசாங்கத்தின் முடிவு சரியானது மற்றும் பாதையில் உள்ளது. இன்னும் மரண தண்டனை முற்றிலும் ஒழிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய இன்னும் நிறைய செய்ய வேண்டியுள்ளது.

ஒரு வளர்ந்த சமூகத்தின் சூழலில், மறுவாழ்வு மற்றும் மறுவாழ்வு ஆகியவற்றில் நாம் கவனம் செலுத்த வேண்டும், ஏனெனில் பழிவாங்கலின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதைத் தவிர அபராதம் மூலம் அதிகம் அடைய முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

2018 ஆம் ஆண்டில், பிரதமர் துறையின் முன்னாள் அமைச்சர் (நாடாளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்), மறைந்த டத்தோ லியூ வூய் கியோங், அந்த நேரத்தில் 1,278 கைதிகளை உள்ளடக்கிய அனைத்து குற்றங்களுக்கும் மரண தண்டனையை கட்டாயமாக நிறைவேற்றுவதாக அறிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here