கோவிட்-19: எதிர்பார்த்ததை விட முன்னதாகவே புதிய அலை ஏற்படும்

தினசரி தொற்றுகளின் அதிகரிப்பின் அடிப்படையில் அடுத்த இரண்டு அல்லது மூன்று மாதங்களில் நாட்டில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் புதிய அலை எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறினார். எவ்வாறாயினும், புதிய அலைக்கு நாடு தயாராகிவிட்டதாக கைரி கூறினார். மேலும் அவரது அறிக்கை மலேசியர்களிடையே பீதியை ஏற்படுத்தவில்லை.

ஒருவேளை நமது தற்போதைய கணிப்புகளை விட அலை முந்தையதாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன். உதாரணமாக, இன்று வழக்குகள் 2,700 ஐத் தாண்டியுள்ளன. முன்பு நாங்கள் 1,000 முதல் 2,000 வழக்குகள் என்ற அளவில் இருந்தோம். ஆனால் கடந்த இரண்டு அல்லது மூன்று நாட்களில் 2,000 வழக்குகளைத் தாண்டியுள்ளது.

இரண்டு புதிய குழுக்களுடன் வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளன. மேலும் சிலாங்கூர், ஜோகூர், கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் கூட்டரசு பிரதேசம் தவிர, அனைத்து மாநிலங்களிலும் தொற்றுகள் அதிகரித்துள்ளன. இவை அனைத்தும் சிறிய சரிவை பதிவு செய்துள்ளன என்று அவர் ரெம்பாவ் மருத்துவமனையில் இன்று Otorhinolaryngology (ORL)  சேவை மையத்தை பார்வையிட்ட பின் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

அடுத்த அலைக்கு எதிரான முன்னெச்சரிக்கையாக 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள் தங்கள் கோவிட்-19 பூஸ்டர் ஷாட்களை எடுக்குமாறு கைரி மீண்டும் வலியுறுத்தினார். அடுத்த இரண்டு அல்லது மூன்று மாதங்களுக்குள் புதிய அலை ஏற்படும் என்று கணிக்கப்பட்டதாக கைரி கூறியதாக ஊடகங்கள் முன்பு தெரிவித்தன.

நாங்கள் மாறுதல் கட்டத்தில் நுழைந்திருந்தாலும், கோவிட்-19 இன்னும் முடிவடையவில்லை. இன்னும் நம்மிடம் உள்ளது. இதைத்தான் நாம் கடக்க வேண்டும். அதனால்தான் நாம் பொது சுகாதார தடுப்பு நடவடிக்கைகளை பராமரிக்க வேண்டும், என்று அவர் மேலும் கூறினார். நாட்டில் இதுவரை குரங்கம்மை நோய் தொற்று எதுவும் பதிவாகவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here