உரிமம் மோசடி தொடர்பில் MACC ஆல் கைது செய்யப்பட்ட ஆறு பேரில் 2 பேர் அமலாக்க அதிகாரிகள்

சிரம்பான், நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள ஓட்டுநர் நிறுவனத்தின்  சரக்கு ஓட்டுநர் உரிமம் (GDL) தேர்வில் தேர்ச்சி பெற லஞ்சம் வாங்கியதாக இரண்டு அமலாக்க அதிகாரிகள் உட்பட ஆறு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று ஆதாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. இரண்டு அமலாக்க அதிகாரிகளைத் தவிர, மற்ற சந்தேக நபர்கள் ஓட்டுநர் நிறுவனத்தின் பயிற்றுனர்கள் மற்றும் ஊழியர்கள் என்று ஆதாரங்கள் தெரிவித்தன.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் ) விண்ணப்பத்தை மூத்த உதவிப் பதிவாளர் கைருன்னிசா காசா இன்று இங்குள்ள சிறப்புக் காவலில் வைக்க நீதிமன்றத்தில் அனுமதித்ததை அடுத்து அவர்களில் 5 பேர் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சந்தேகநபர்கள் நால்வர் ஐந்து நாட்களும், ஒருவர் மூன்று நாட்களும் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் ஒருவர் உடல்நலக் காரணங்களுக்காக எம்ஏசிசி பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளார்.35 மற்றும் 65 வயதுடைய சந்தேக நபர்கள் நேற்று மாலை 5 மணி முதல் 6 மணி வரை மாநில எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

ஒவ்வொரு விண்ணப்பதாரரிடமிருந்தும் GDL சோதனைக்கு RM300 முதல் RM650 வரை லஞ்சம் பெற்றதாக சந்தேகிக்கப்படுகிறது. நெகிரி செம்பிலான் எம்ஏசிசி இயக்குநர் அவங்காக் அஹ்மத் தௌபிக் புத்ரா அவ்க் இஸ்மாயிலைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​கைதினை உறுதிப்படுத்தினார். MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 16(a)(A) மற்றும் பிரிவு 17(a) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here