சட்டவிரோத ப்ரீபெய்ட் சிம் கார்டு பதிவு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளும் கும்பலை போலீசார் முறியடித்தனர்

கங்சார், ப்ரீபெய்டு சிம் கார்டு பதிவு மோசடி கும்பலை  மூன்று பெண்கள் உட்பட ஏழு பேரை புதன்கிழமை (ஜூன் 22) கைது செய்தனர். 19 முதல் 35 வயதுக்குட்பட்ட நபர்கள் அனைவரும் மாலை 5.40 மணியளவில் தாமான் கஹாயாவில் உள்ள ஒரு வளாகத்தில் நடத்திய சோதனையில் கைது செய்யப்பட்டதாக பெர்லிஸ் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ சுரினா சாட் தெரிவித்தார்.

அவர்கள் அனைவரும் சட்டவிரோத ப்ரீபெய்ட் சிம் கார்டு பதிவு நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படுகிறது. ப்ரீபெய்ட் சிம் கார்டுகளை சட்டவிரோதமாக செயல்படுத்த மற்ற கும்பல்களால் வழங்கப்பட்ட உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டினரின் தனிப்பட்ட தரவுகளைப் பயன்படுத்தி அவர்கள் கண்டறியப்பட்டனர் என்று அவர் இன்று பெர்லிஸ் போலீஸ் படைத் தலைமையகத்தில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சந்தேக நபர்கள் வர்த்தக குற்றச் செயல்களில் ஈடுபடும் கும்பலுக்கு செயல்படுத்தப்பட்ட ப்ரீபெய்ட் சிம் கார்டுகளை விற்பனை செய்வதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

இந்தச் சோதனையில் 15 கம்ப்யூட்டர் மானிட்டர்கள், 14 சென்ட்ரல் பிராசசிங் யூனிட்கள், 13 கீபோர்டுகள், பிளாஷ் டிரைவ்கள், 51 சிம் கார்டு மல்டிபிளெக்சர்கள், 3,084 சிம் கார்டுகள், ஒரு மோடம் மற்றும் 13,000யூனிட் கம்ப்யூட்டர் மவுஸ் ஆகியவற்றை பறிமுதல் செய்ததாக சுரினா கூறினார்.

அனைத்து சந்தேக நபர்களும் ஜூன் 23 முதல் மூன்று நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர், குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 239 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுவதாக அவர் கூறினார். இந்த வழக்கின் விசாரணையை முடிக்க பெர்லிஸ் காவல்துறை மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் பல்லூடக ஆணையத்துடன் இணைந்து செயல்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here