புகைபிடித்தல் தடையை மீறியதற்காக 335 கூட்டு அபாரதங்கள் MOH ஆல் வழங்கப்பட்டது

கோலாலம்பூரில் 263 வளாகங்களில் நடத்தப்பட்ட சோதனையின் போது, ​​புகைபிடித்தல் தடையின் கீழ் பல்வேறு குற்றங்களுக்காக தனிநபர்கள் மற்றும் வளாக உரிமையாளர்களுக்கு சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) RM93,350 மதிப்பிலான மொத்தம் 335 கூட்டு அபராத சம்மன்களை வழங்கியது.

அமைச்சகத்தின் நோய்க் கட்டுப்பாட்டுப் பிரிவு இயக்குநர் டத்தோ டாக்டர் நோர்ஹயாட்டி ருஸ்லி கூறுகையில், புகையிலை பொருட்கள் கட்டுப்பாடு விதிமுறைகள் 2004ன் கீழ் குற்றங்களுக்காக கூட்டு நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டதாகவும், தடைசெய்யப்பட்ட பகுதிகளில் புகைபிடித்ததற்காக தனிநபர்களுக்கு 284 நோட்டீஸ்களும், வளாகத்தின் உரிமையாளர்களுக்கு 28 நோட்டீஸ்களும் வழங்கப்பட்டுள்ளதாகவும் தெரிவித்தார்.

இது தவிர, புகைபிடித்தல் தடைச் சின்னத்தைக் காண்பிக்கத் தவறியதற்காக வளாகத்தின் உரிமையாளர்களுக்கு எதிராக 14 கூட்டு நோட்டீஸ்களும், ஏழு நோட்டீஸ்கள் சிறார்களுக்கு புகைபிடிக்கத் தடை மற்றும் மீதமுள்ள இரண்டு சிறார்களுக்கான புகைபிடித்தல் தடை குறித்த அடையாளத்தைக் காட்டத் தவறியதற்காக வளாகத்தின் உரிமையாளர்களுக்கு எதிராகவும் வெளியிடப்பட்டது. சித்திர சுகாதார எச்சரிக்கை இல்லாமல் என்று அவர் நேற்று இரவு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மாலை 6 மணிக்கு தொடங்கி சுமார் ஐந்து மணிநேரம் நீடித்த இந்த நடவடிக்கையில், MOH, உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (MDTCA), ராயல் மலேசியா போலீஸ், சுங்கத் துறை மற்றும் கோலாலம்பூர் சிட்டி ஹால் (DBKL) ஆகியவற்றின் 220 உறுப்பினர்கள் பங்கேற்றனர்.

இதற்கிடையில், நடவடிக்கையின் போது, ​​சுங்கத்துறை நாட்டிற்கு கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் ஒரு குறிப்பிட்ட அளவு சிகரெட்டுகளை கைப்பற்றியது. அதே நேரத்தில் MDTCA வர்த்தக விவரக்குறிப்பு சட்டம் 2011 இன் பிரிவு 5 இன் கீழ் 147 சிகரெட் பாக்கெட்டுகளை கைப்பற்றியது.

அதுமட்டுமின்றி, DBKL ஆனது செல்லுபடியாகும் பணி அனுமதியின்றி வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவது தொடர்பான குற்றங்களுக்கு இரண்டு கூட்டு சம்மன்களையும் உரிமம் இல்லாமல் வணிகத்தை நடத்துவதற்கு ஒரு கூட்டு சம்மன்களையும் வெளியிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here