முன்னாள் ஜோகூர் நிர்வாகக் குழு உறுப்பினரின் ஊழல் வழக்கு மீதான தீர்ப்பு ஆகஸ்ட் 7 க்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது

முன்னாள் ஜோகூர் நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர் அப்துல் லத்தீப் பாண்டி, அவரது மகன் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் ஆலோசகர் ஆகியோர் மீதான 37 குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் RM30 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பான வழக்கின் தீர்ப்பை ஆகஸ்ட் 7-ஆம் தேதிக்கு இங்குள்ள அமர்வு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்துள்ளது.

இன்று தீர்ப்பை வழங்கவிருந்த நீதிபதி கமருதீன் கம்சன், சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினரால் இன்னும் சில வாதங்கள் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டியுள்ளது என்றார். ஒரு முடிவை எடுப்பதற்கு முன் நான் அந்த வாதங்களைக் கேட்க வேண்டும். எனவே, இன்று என்னால் முடிவெடுக்க முடியாது. எனவே புதிய தேதி நிர்ணயிக்கப்படும்  என்று அவர் கூறினார்.

லத்தீஃப் 56, மற்றும் அவரது மகன், அஹ்மத் ஃபௌஸான் ஹாதிம் 30, சார்பில் வழக்கறிஞர் சலேஹுதீன் சைடின், தரப்பினரால் சமர்ப்பிப்பைக் கேட்க நீதிமன்றத்தில் விண்ணப்பித்தார்.

விசாரணையின் போது, ​​மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தின்  சட்ட மற்றும் வழக்குப் பிரிவு துணை இயக்குநர் வான் ஷஹாருதின் வான் லாடின் மற்றும் துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் அகமது அக்ரம் காரிப் மற்றும் மஹதி அப்துல் ஆகியோரின் ஆதரவுடன் அரசுத் தரப்பு சமர்ப்பிப்புகளை நீதிமன்றம் கேட்டது.

ஜூன் 14, 2017 அன்று லத்தீஃப், ஃபௌஸான் மற்றும் அமீர் ஷரிபுதீன் அப்த் ரௌப் 49, ஆகியோர் மீது 33 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் RM35.7 மில்லியன் பணமோசடி சம்பந்தப்பட்ட நான்கு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. அவர்கள் அனைவரும் குற்றச்சாட்டை மறுத்து விசாரணை கோரினார்.

ஏப்ரல் 21, 2019 அன்று, கமருடின் 37 குற்றச்சாட்டுகளில் மூன்றை நிரபராதிகளிலிருந்து விடுவித்து, முதல்நிலை வழக்கை அரசுத் தரப்பு நிரூபிக்கத் தவறிவிட்டதைக் கண்டறிந்த பின்னர் விடுதலை செய்தார்.

எவ்வாறாயினும் நவம்பர் 7, 2021 அன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் தவறிழைத்ததாக நீதிபதி அபுபக்கர் கட்டார் அளித்த தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து, மாநில வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளாட்சிக் குழுவின் முன்னாள் தலைவர் மற்றும் மற்ற இருவரையும் 37 குற்றச்சாட்டுகளில் வாதிடுமாறு உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மீது, MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 28 (1) (C) இன் கீழ், அதே சட்டத்தின் பிரிவு 16 (a) (B) உடன் படிக்கப்பட்ட மூவர் மீதும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவர்கள் மீது பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகள் (அம்லா) சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 32 (8) (c) மற்றும் பிரிவு 89 ஆகியவற்றின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here