நவீன் கொலை விசாரணையின் முக்கிய சாட்சி இப்போது போலீஸ் அறிக்கை தன்னுடையது அல்ல என்று கூறுகிறார்

ஜார்ஜ் டவுன்: டி நவீன் கொலை வழக்கின் முக்கிய சாட்சி, கடந்த ஆண்டு அவர் அளித்த போலீஸ் புகாரில் உண்மையில்லை என்று சாட்சியமளித்தார். ஒரு நாள் கழித்து, தனது பெயரில் செய்யப்பட்ட பிரமாணப் பத்திரமும் தனக்கானது அல்ல என்று கூறியது பின்னர் திருப்பத்தை ஏற்படுத்தியது.

23 வயதான டி. பிரவீன் குறுக்கு விசாரணையின் போது, தனது பெயரில் பதிவு செய்யப்பட்ட போலீஸ் அறிக்கை தவறானது என்று கூறினார். அந்த போலீஸ் அறிக்கையில், 2017 ஆம் ஆண்டில் அவரது முதல் அறிக்கையிலிருந்து விடுபட்ட விவரங்களை புதுப்பிக்க பிரவீன் முயன்றார். இது ஒரு கைகலப்புக்கு ஒரு நாள் கழித்து அவருக்கு காயம் மற்றும் நவீன் இறந்தார்.

அந்த அறிக்கையில், புக்கிட் குளுகோர் உள்ள ஒரு பூங்காவில் சுமார் 20 பேர் நவீனை அடித்ததாக பிரவீன் கூறியது. ஜூன் 9, 2017 அன்று கைகலப்பில் ஈடுபட்ட சில குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மற்றும் மற்றவர்களின் பெயரைக் குறிப்பிட்டது.

கடந்த ஆண்டு மே 22, 2021 துணை போலீஸ் அறிக்கை தவறானது என்பது உறுதியாக உள்ளதா என்று தலைமை பாதுகாப்பு வழக்கறிஞர் நரன் சிங் பிரவீனிடம் கேட்டார். Previin விரைவாக பதிலளித்தார்: “ஆம்.”

புக்கிட் அமானின் நேர்மை மற்றும் தரநிலைகள் இணங்கத் துறையில் பதிவு செய்யப்பட்ட ஒரு உதவிக் காவல் கண்காணிப்பாளருக்கு எதிரான அறிக்கை உட்பட, வழிகாட்டுதலின் பேரில் அவர் செய்த போலீஸ் அறிக்கைகள் அடுத்தடுத்து வந்ததாக Previin கூறினார்.

பின்னர், நவீனும் தாக்கப்பட்ட சண்டையில் கன்னத்தில் காயங்களுடன் பினாங்கு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட பின்னர், போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டரான அனிக் இர்ஃபானிடம் அவர் கூறியதை நினைவுபடுத்துமாறு நரன்  பிரவீனிடம் கேட்டார்.

பிரவீன், தன்னால் எதையும் நினைவுபடுத்த முடியவில்லை என்று கூறினார். வருகை தந்த இன்ஸ்பெக்டரால் எடுக்கப்பட்ட தனது அறிக்கையைப் படிக்க விரும்புகிறீர்களா என்று நரன் கேட்க வழிவகுத்தது.

முறைசாரா முறையில் 112 அறிக்கை என அழைக்கப்படும் கேள்விக்குரிய அறிக்கையானது, குற்றவியல் குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டால் ஒரு நபர் தனது பாதுகாப்பை பதிவு செய்வதற்கான முதல் வாய்ப்பாகும்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் அம்ரில் ஜோஹாரி 112 அறிக்கையை அம்பலப்படுத்துவதை எதிர்த்தார், பாதுகாப்பு ஒரு “fishing expedition” இருப்பதாகத் தெரிகிறது என்று கூறினார்.

சாட்சியின் முந்தைய அறிக்கையை மறுபரிசீலனை செய்வதன் மூலம் அவரது நினைவைப் புதுப்பிக்க ஒரு வாய்ப்பை வழங்க முடியும் என்று சாட்சியச் சட்டம் வழங்குகிறது என்று நரன் கூறினார்.

இந்த அறிக்கையை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க DPP தயக்கம் காட்டுவதில் நான் வருத்தப்படுகிறேன். ஏன் எதிர்ப்பு என்று புரியவில்லை. சாட்சி (Previin) வெறுமனே அறிக்கையைப் படிக்க வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

நீதிபதி ராட்ஸி அப்துல் ஹமீட், என்ன நடந்தது என்பதை பிரவீனால் நினைவுபடுத்த முடியாததால், அதைப் படிக்க அனுமதிக்கக் கூடாது என்றார். திறந்த நீதிமன்றத்தில் அறிக்கையை வாசிப்பது பாரபட்சமாக இருக்கலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

இன்ஸ்பெக்டரால் பதிவு செய்யப்பட்ட பிரவீனின் அறிக்கையைப் பகிர்ந்து கொள்ள அரசுத் தரப்பு தயாராக இருப்பதாக அம்ரில் கூறினார். ஆனால் பிரவீன் அறிக்கையின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பகுதிகளை மட்டுமே அவர் மறந்துவிட்டதாகக் கூறினார்.

அறிக்கையின் எந்தப் பகுதியும் Previinக்கு நினைவில் இல்லாததால், அறிக்கையின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பகுதிகளைக் காண்பிப்பது பயனற்றது என்று நரன் கூறினார்.

பின்னர் ராட்ஸி, பிரவீனின் நிலைமையைக் கருத்தில் கொண்டு, தமிழ் மொழிபெயர்ப்பாளர் அறிக்கையை அவருக்கு முழுமையாகப் படிக்க வேண்டும் என்றார். அப்போது கேலரியை அகற்ற நீதிபதி உத்தரவிட்டார்.

பொதுமக்கள் மீண்டும் அனுமதிக்கப்பட்ட பிறகு, சட்டத்தின் கீழ் அனுமதிக்கப்பட்டதால், பிரவீனின் போலீஸ் அறிக்கையின் நகலை வழங்குமாறு பாதுகாப்பு வழக்கறிஞர்களுக்கு ராட்ஸி அறிவுறுத்தினார்.

நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு எதிர்கால வழக்குகளுக்கு முன்னோடியாக அமையும் என்பதால், வழக்கை அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (ஏஜிசி) அனுப்புவதற்காக வழக்கை ஒத்திவைக்குமாறு டிபிபி கைருல் அனுவார் அப்துல் ஹலீம் கோரினார்.

இந்த வழக்கை மீண்டும் ஆய்வு செய்ய ஏஜிசியிடம் தற்காப்பு மனுக்களை சமர்ப்பிக்கும் என்று நரன் கூறினார். முன்னதாக, முந்தைய நடவடிக்கைகளில் Previin ஐ விசாரிக்கும் போது Google Maps இல் ஸ்ட்ரீட் வியூ அம்சத்தை அரசு தரப்பு பயன்படுத்துவதை நரன் எதிர்த்தார். அதற்கு சட்டப்படி அனுமதி இல்லை என்றார்.

இருப்பினும், தனது தீர்ப்பின் அடிப்படையில் இந்த விஷயத்தில் தீர்ப்பளிப்பதாக ராட்ஸி கூறினார். நவீனின் மரணத்தில் ஐந்து பேர் மீது கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. அவர்கள் எஸ்.கோபிநாத் 30, ஜே. ராகேசுதன் 22, எஸ்.கோகுலன் 22, மற்றும் பெயர் தெரியாத இருவர், குற்றம் நடந்தபோது சிறார்களாக இருந்தனர்.

ஜூன் 9, 2017 அன்று இரவு 11 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை ஜாலான் புங்கா ராயா பூங்காவில் இந்த குற்றத்தை செய்ததாக அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

அன்றிரவு புக்கிட் குளுகோரில் உள்ள கர்பால் சிங் கற்றல் மையத்திற்கு அருகே ப்ரீவியின் மீது கடுமையான தாக்குதல் நடத்தியதாக ஐந்து பேர் மீதும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. விசாரணை செப்.19ம் தேதி தொடரும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here