நெகிரி செம்பிலானில் இந்தாண்டின் முதல் ஐந்து மாதங்களில் வணிகக் குற்றங்கள் தொடர்பில் 383 பேர் கைது..!

சிரம்பான், ஜூலை 1 :

நெகிரி செம்பிலானில் இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் மே வரையான காலப்பகுதியில் நடந்த வணிகக் குற்றங்கள் தொடர்பாக மொத்தம் 383 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர், அவற்றில் இணைய கொள்முதல் மோசடி வழக்குகளே அதிக எண்ணிக்கையில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் 249 பேர் மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளதாக நெகிரி செம்பிலான் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ருஸ்லான் காலிட் தெரிவித்தார்.

“இணையத்தில் பொருட்கள், சேவைகளை வாங்குதல் மற்றும் விற்பதில் மோசடி தொடர்பாக 189 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர், அதே சமயம் இல்லாத கடன்கள் சம்பந்தப்பட்ட 66 கைதுகள், முதலீட்டு திட்ட வழக்குகள் (51), வேலை வாய்ப்பு மோசடி (35), மக்காவ் மோசடி (24) மற்றும் காதல் மோசடி (18) என்பவை அடங்கும் என்றார்.

“இந்த மக்காவ் மோசடி போன்றவற்றில், அவர்கள் அநாமதேய எண்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் மற்றும் போலீஸ் அதிகாரிகள் மற்றும் உள்நாட்டு வருவாய் வாரிய (IRB) அதிகாரிகள் போல் மாறுவேடமிட்டு பொதுமக்களை ஏமாற்றுகின்றனர்.

கடந்தாண்டினை விட இந்தாண்டு மக்காவ் மோசடி தொடர்பான வழக்குகள் சடுதியாக அதிகரித்துள்ளன. “ஜனவரி முதல் மே வரையிலான காலகட்டத்தில், மாநிலத்தில் 6.87 சதவீதம் (839 வழக்குகள்) அதிகரித்துள்ளது, இது கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 785 வழக்குகளாக பதிவாகியிருந்தது” என்று அவர் கூறினார்.

“அவர்கள் பணம் சம்பாதிப்பதற்காக ‘மோசடி’யுடன் சதி செய்ய தயாராக உள்ளனர், மற்றவர்களைத் துன்புறுத்துவதன் மூலம் குற்றங்களைச் செய்கிறார்கள். கவர்ச்சிகரமான விளம்பரங்களில் சிக்கிக் கொள்ள வேண்டாம் என்று நான் மக்களுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறேன், ஏனெனில் அதன் விளைவு தங்களுக்கும் தங்கள் குடும்பத்திற்கும் பேரழிவை ஏற்படுத்தும்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here