2019 முதல் 2022 மே மாதம் வரை 136,448 வெளிநாட்டினர் சாலை போக்குவரத்து விதிமீறலில் ஈடுபட்டிருக்கின்றனர்

ஷா ஆலம்: 2019 முதல் கடந்த மே மாதம் வரை மொத்தம் 136,448 வெளிநாட்டவர்கள் போக்குவரத்து விதிமீறல்களில் ஈடுபட்டதாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) துணை இயக்குநர் ஜெனரல் (திட்டம் மற்றும் செயல்பாடுகள்) ஏடி ஃபேட்லி ராம்லி தெரிவித்தார்.

இந்த எண்ணிக்கையில், ஓட்டுநர் உரிமம் இல்லாமல் அல்லது காலாவதியான ஓட்டுநர் உரிமம்  அல்லது பொது சேவை வாகன ஓட்டுநர் உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டுவது முக்கிய குற்றங்களாகும். அதே காலகட்டத்தில் 143,630 சம்மன் நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டன.

சிலாங்கூரில் 566 வெளிநாட்டினர் இத்தகைய குற்றங்களைச் செய்ததாகப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளனர். 2019 முதல் கடந்த ஜூன் 23 வரை 6,851 கூட்டு அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்டன.

Persiaran Budiman, Taman Sri Muda, Seksyen 25 இல் நடத்தப்பட்ட ‘Op Pemandu Warga Asing’ (PEWA) அல்லது தவறிழைக்கும் வெளிநாட்டு ஓட்டுநர்களுக்கு எதிரான நடவடிக்கை குறித்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

குடிநுழைவுத் துறை மற்றும்  காவல்துறை (PDRM) இணைந்து மேற்கொண்ட நடவடிக்கையில், தாமான் ஸ்ரீ மூடா பகுதியில் வெளிநாட்டினர் மீது கவனம் செலுத்தப்பட்டது. 714 வாகனங்கள் சோதனை செய்யப்பட்டு 132 சம்மன் நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டதாக ஏடி ஃபேட்லி கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட வாகனங்கள் உள்ளூர்வாசிகளுக்கு சொந்தமானது. மேலும் சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987ன் கீழ் குற்றவாளிகளுக்கு எதிராக நீதிமன்ற நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here